What's new

Đi Sapa tết AL, từ tối 2 Tết (15/2/10)

Status
Not open for further replies.
anh em nhà mình có ai dự kiến đi Tết AL tối mùng 2 không mình làm 1 cuốc đồng đội gia đình đê - em ở HN

Các bác nào có thông tin tour/tổ chức hay ghép vào cho ae thông tin lịch trình và chi phí dự kiến nhá;)

anh em nhà mình có ai dự kiến đi Tết AL tối mùng 2 không mình làm 1 cuốc đồng đội gia đình đê - em ở HN

Các bác nào có thông tin tour/tổ chức hay ghép vào cho ae thông tin lịch trình và chi phí dự kiến nhá;)

Đồng chí làm chủ thớt đưa ra t/gian, phương tiện, kinh phí sơ bộ. Sa pa thì đi như thế nào ai cũng biết rồi nên chỉ cần mấy mục tiêu chính là mình có lịch trình thôi.

Cho đặt nửa viên gạch

Đồng chí làm chủ thớt đưa ra t/gian, phương tiện, kinh phí sơ bộ. Sa pa thì đi như thế nào ai cũng biết rồi nên chỉ cần mấy mục tiêu chính là mình có lịch trình thôi.

Cho đặt nửa viên gạch

Tớ đang tính đặt tour như cách đây 4 năm 2 vợ chồng gửi con ở nhà đi theo tour của Vietravel

dự kiến:
lên tàu tối 2 tết AL
2đêm 3 ngày họăc 3D4N
Tour trọn gói

Cách khác: Tự lái xe nếu có vài 3 gia đình + book trứoc KS, cũng 3N2Đ, đi đâu do mình chủ động

Các bác có cao kiến gì giúp em với

Theo tôi thì đi tàu cho nó lành. Tầm ấy rét mướt mà cả đi cả về gần 1000 oải lắm.
Tối 2 lên tàu, sáng 3 đi thăm quan loanh quanh mấy điểm ở Sapa. Chiều đi bản Cát cát.
Sáng 4 đi xuống Lào cai qua nước bạn tí rồi tối 4 lên tàu về.

Còn nếu tự lái xe đi thì qua Bắc hà hoặc lái tới O Quý Hồ xem hoa mận hoa đào nở cho nó lãng mạn.

Đi dư lào cũng được, miễn là kêu tụ được nhóm dăm ba gia đình , em cũng đang kêu gọi ae bên 4R Ôtôfun

Các bác,
Theo em thì đi SaPa không cần phải đặt tour đi đâu và kinh phí tự đi rất rẻ lại có nhiều điểm đến thú vị nữa.
- Nên đi tàu ngồi ghế mềm cũng được. Sáng sớm mai đã có mặt ở LC và đi xe khách 30K lên thẳng SaPa.
- Hồi trước đi em có ở KS Cát Cát, ông chủ tên là Hà rất nhiệt tình và mến khách. KS trang trí khá đẹp mắt và sạch sẽ. ĐT: 0203871387. Nên đặt trước KS. Có thể bảo ông chủ KS dẫn đi thăm vườn ươm hoa SaPa rất đẹp và thú vị đấy.
- Đi đến các bản ở SaPa nên thuê xe ôm đi. Tốt nhất là đi cố định một bác xe thôi bác ấy sẽ dẫn mình đến các bản như: Bản Cát Cát, Bản Hồ, Bản của người Dao đỏ, mấy cầu treo trên SaPa rất đẹp và thơ mộng hay có cái lâu đài cổ trên SaPa chụp ảnh rất đẹp (chỉ các bác xe ôm mới biết nhé không có trong chương trình tour nào cả) và tất nhiên là Hàm rồng nữa. Nếu thích các bác có thể tắm lá ở ngay KS Công Đoàn ngay chân cửa và Hàm Rồng.
- Rau, củ, quả trên SaPa tươi và rẻ các bác nên vào chợ mua (chợ gần nhà thờ đá đó). Và thưởng thức món lẩu Thắng Cố hay các loại thịt nướng, rau nướng...
Đi SaPa nếu biết cách đi thì tổng chi phí (hết nhé trừ mua sắm đồ về) chỉ hết khoản 700K mà vẫn thoả mái.
Chúc Các bác có chuyến phượt như ý.

-

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,149
190,433
Latest member
yang_chou
Back