What's new

[Chia sẻ] Đi và Ăn!

Rồi những loại mà tớ đã từng nhìn thấy trong nhà kính của Bảo tàng Sinh vật học ở TQ. Kia thì nhà kính hẳn hoi, phải có người ngồi trông, sợ trộm, thì đây nó bày bán rẻ òm.

Rồi thì những món xinh xinh, nhìn vào chỉ muốn sở hữu tất cả

Những con thú làm bằng gì mình cũng không rõ, nhìn như kiểu nhà mình làm bằng xơ dừa nước í. Nhưng mà nó sống động và đầy sự sáng tạo.

Rồi đến rau cải lạ lẫm mà hồi giờ ở VN mình chưa bao giờ nhìn thấy. À, chắc là có nhìn thấy qua mấy cái tranh học tiếng Anh của trẻ em nhưng đây là nhìn trực tiếp bằng đôi mắt thịt cá của mình. Chỉ ước được sống ở đó chừng 1 tháng, để thử nấu ăn với các loại rau củ quả ấy thôi. Màu sắc của các bạn í thì rực rỡ vô cùng.

Cây trên đây không biết có phải là cây cần Tây không sao mình thấy giống, chỉ mỗi tội ở nhà toàn thấy màu xanh, giờ thấy thêm màu đỏ nữa, trông ngon ghê. Không biết mùi vị nó có giống cần màu xanh của mình không nhỉ? Cần Tây mà làm gỏi tôm thịt thì ngon phải biết, bác Sơn bọ nhỉ?! ;) Ak, mình nghĩ là mod cần phải tạo ra cái icon chảy nước miếng nữa để phù hợp với box Ẩm thực hay sao í, thấy thiêu thiếu. :D

Cà chua cũng 5-7 loại. Nhìn là đã thấy ngon rồi.

(Huhu, sao bảo post mỗi lần được 7 tấm hình mà mình chưa được 7 tấm thì đã ko cho post nữa thế này? Thế này thì chắc là topic sẽ bị lũ lụt ngập tràn hình quá. :( )

Những gian hàng gia vị thông thường là có một sức hút to lớn với mình

Và mình thích cái ý tưởng để đầy những "lu hũ" như vầy, trông hay hay sao í.

Giờ nhà mình cũng có 5-7 hũ sắp một dọc nhà bếp nhưng chủ yếu là....rượu cơ :))

Cây này của bạn Phù thủy gọi là cây Rhubarb, cây này độc (poison) nhưng nấu kỹ thì thành món ngon kinh khủng, mẹ mình hay làm món tráng miệng pudding với rhubarb, vị chua chua, ăn với crumble ngon không thể tả được, ực

Cây này của bạn Phù thủy gọi là cây Rhubarb, cây này độc (poison) nhưng nấu kỹ thì thành món ngon kinh khủng, mẹ mình hay làm món tráng miệng pudding với rhubarb, vị chua chua, ăn với crumble ngon không thể tả được, ực

Ôi, cảm ơn bạn HaSapa nhé. Thế mà mình cứ nghĩ là phải nấu món mặn như cây cần Tây cơ. :)) Hèn chi người ta để chung nó với dâu. :D Ta nói, hai lúa không chê vào đâu được.:LL Thế là mình đã google ra một vài món, trông hấp dẫn ghê luôn.
Ở Việt Nam mình mà có cây đó chắc hôm nào cũng phải mua về làm thử mới được, trông ngon quá, mà màu sắc lại sặc sỡ thế kia thì bạn Phù Thuỷ thích lắm. :D
Chẹp, hôm nào bạn post món pudding của bạn cho anh chị em chúng mình thưởng thức với nhé. Chắc là ngon lắm đây ;)
(Hix, sao bảo post được 7 tấm hình mà em post chỉ có 3 tấm hình mà cũng không cho, bảo là em đã post 8 tấm cơ, oan ghê. Có anh chị nào biết được vấn đề này thì chỉ em lý do tại sao với.:help )

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,628
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back