What's new

Đồ nghề của dân đi xe đạp

Chắc bác Primera mua xe ở Nhựt rồi.
Bác ơi, vác về VN có bị oánh thuế không?

Túi cho xe đạp có vẻ ít kiếm thấy ở VN. Bạn r0sy khoái thì để tớ buôn về, hị hị. Nhưng túi của hãng có tiếng kiểu như Vaude, Deuter... thì cũng chả rẻ đâu.
Bên này có một bọn là Globetrotter giá vừa phải hơn, vì bọn nó phần lớn là phân phối bán lẻ các nhãn khác là chính, làm một số đồ chắc là để quảng cáo thôi.

Chắc bác Primera mua xe ở Nhựt rồi.
Bác ơi, vác về VN có bị oánh thuế không?

Mình mua qua mạng ở bên Nhật rồi xách tay về ( Họ đóng gói cẩn thận vào thùng carton rồi gửi đến tận nhà sau 2 ngày). Giá mua trên mạng lắm khi chỉ bằng 1/2 giá ngoài cửa hàng.

Về thuế, thì chúng mình được mang hàng miễn thuế trị giá $300/người/lượt. Thế nên cứ xách thỏa mái thôi, chả ai hỏi đâu.

À mà mua ở Nhật nhưng ngoài vỏ thùng thì thấy đề Made in China nhé. Nếu Made in Japan thì khoảng $3000.

Năm ngoái nhà em mua cái này trên Ebay, nặng khoảng 13kg, sách tay về trả thấy ai hỏi gì hết, thuế cũng chẳng phải khai, bác nào mà có thẻ vàng VNairline thì mang vô tư

Nhà NATO, em không thể nào nén được mà rằng: lại sai chính tả rồi, khổ quá! xách tay chứ không phải là sách tay nhé! hic hic

Em cũng không thể nén được, phải thốt lên là: xe đạp ngon quá! Lần sau nhất định mình làm chiếc vác về.

Mà vẫn sai là chả thấy ai hỏi gì hết chứ không phải là trả thấy...

Tộ sư.

Các bác thông cảm, em suốt ngày chỉ có thông cống với hút bùn thôi, nhờ có diễn đàn này mà em được viết tý. Mà em đề nghị các bác cho cái chức năng sửa lỗi chính tả vào đây đê, văn bản ở ngoài máy nó sửa hết giúp em rồi.

Bác xách con này kiểu gì? Tháo nó ra rồi đóng hộp? Em cũng đang quan tâm nên muốn biết mang về theo đường máy bay thế nào.

e là thành viên mới , chưa có đóng góp gì nhưng .... nhìn xe của aPrimera mà thèm quá . a xem có ai giúp được kiếm 1 chú xe như thế k ah :(

mua mấy thứ trang bị này cho xe đạp ở HCM mua ở đâu nhỉ các bác ? chứ buộc như bạn ROsy thì có mà XXX

Last edited by a moderator:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back