What's new

[Chia sẻ] D'ran - Mùa Hoa Dã quỳ

Tháng 11, những cơn mưa thưa thớt cuối mùa nhường chỗ cho nắng hanh vàng rực rỡ.

Tháng 11, những cơn gió lạnh đầu đông đã ùa về.

Tháng 11, cả vùng cao nguyên chìm ngập trong sắc vàng!

Tháng 11, nhiều người trẻ ở Saigon sốt lên vì một mùa hoa vàng trên vùng đất cao nguyên.

Tháng 11, tôi lại chìm đắm trong dòng ký ức về một loài hoa có tên gọi dã quỳ mà tôi đã một lần chiêm ngưỡng!

Topic đã được gởi đăng bởi BDK

Last edited by a moderator:
Gió và gió và tôi chiều đẫm gió
Gió đưa tôi về con dốc này

Đây chính là núi đá ngay đầu dốc Phi Nom mà mình đã đề cập. Nếu không có thời gian đi leo núi voi thì đứng ở đây ngắm thảm hoa tạm vậy.

Rồi gió níu tôi về với phố
Giữa muôn sắc vàng biết tôi còn nhớ
Nơi ấy dã quỳ vẫn dại suốt mùa khô.

Có loài hoa nào vàng đến thế không em?
Có loài hoa nào buồn đến thế không em?

Loài mặt trời hoang dã
Nở rười rượi mỗi hoàng hôn ối đỏ
Đem nỗi buồn chống chọi với thời gian.

Iem nữa, iem nữa cj. Khoảng đầu tháng 12 bọn e cũng vào đến ĐL đóa
Tháng 12 thì đâu còn hoa quì nữa bạn.
Ngày hôm qua mình mới đi chụp hình về.
Hoa quì trên cao tốc và ở sân bay Liên Khương cũng hơi tàn rồi, năm ngoái thời điểm này hoa nở rộ.
Với lại năm nay tháng 8, tháng 9 mưa không nhiều nên hoa không rực rỡ như mọi năm.

Chị ơi, tìm trên bản đồ mãi ko thấy cầu Phi Nôm @@. Nó nằm trên QL 27 hả chị? Đã tới ngã 3 Phi Nôm chưa hay còn cách bao xa nữa?

Đẹp ngất ngây con gà tây luôn chị iu ơi,chị ơi cho e xin SĐT hôm nào cafe giao lưu chị nhé.

Iem nữa, iem nữa cj. Khoảng đầu tháng 12 bọn e cũng vào đến ĐL đóa

Ừ, hôm nào chị em mình cafe giao lưu em nhé. Thân

Chị ơi, tìm trên bản đồ mãi ko thấy cầu Phi Nôm @@. Nó nằm trên QL 27 hả chị? Đã tới ngã 3 Phi Nôm chưa hay còn cách bao xa nữa?

À, đôi khi quen miệng gọi cầu Phi Nom chăng? Quẹo ngay ngã 3 Phi Nom đó em, cầu Phi Nom chị nói là cây cầu thứ nhất, cầu thứ hai là cầu Bắc Hội. Qua cây cầu thứ hai này, đếm ngả ba thứ hai bên tay phải, rẽ vào. Nhanh chân lên, hoa đang tàn rồi em à.

Bạn ơi, cho mình ít hướng dẫn đến đây đi, nằm trong thị trấn D'ran luôn hà bạn, cuối tuần này mình cũng lên DL :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back