What's new

[Chia sẻ] D'ran - Mùa Hoa Dã quỳ

Tháng 11, những cơn mưa thưa thớt cuối mùa nhường chỗ cho nắng hanh vàng rực rỡ.

Tháng 11, những cơn gió lạnh đầu đông đã ùa về.

Tháng 11, cả vùng cao nguyên chìm ngập trong sắc vàng!

Tháng 11, nhiều người trẻ ở Saigon sốt lên vì một mùa hoa vàng trên vùng đất cao nguyên.

Tháng 11, tôi lại chìm đắm trong dòng ký ức về một loài hoa có tên gọi dã quỳ mà tôi đã một lần chiêm ngưỡng!

Topic đã được gởi đăng bởi BDK

Last edited by a moderator:
cảm ơn bạn vì bộ ảnh, xem bộ ảnh của bạn xong mà mình muốn đi Đà Lạt ngay tức khắc, nhưng chắc khoảng thời gian này hoa dã quỳ đã không còn nở rộ nữa. Mong thời gian trôi qua nhanh để có thể lên Đà Lạt và ngắm loài hoa hoa này!

Dã quỳ, loài hoa của núi rừng, mộc mạc mà quyến rũ, căng đầy nhựa sống , đan nhau, chen chúc nhau, nối dài thành lớp lớp sóng hoa khoe sắc vàng rực rỡ làm cả núi rừng bừng sáng, làm ngất ngây lòng khách lãng du.

Chị ơi, năm nay k biết hoa nỡ độ nào chị hén.. nếu như năm ngoái thì đầu tháng 11 em sẽ đi ngay dịp hoa nở... :) :L
Thanks chị

Last edited:
Mình là người ngoài Bắc nhưng mong có một ngày đến Tây Nguyên đúng dịp hoa nở rộ. Cảm ơn bạn đã chia sẻ những hình ảnh tuyệt đẹp.

Mình cũng định tháng 11 này đi. Nhưng nghe một số người nói đường đi Đà Lạt đang bị hư hỏng nhiều lắm nên cũng nản.

Chị ơi, năm nay k biết hoa nỡ độ nào chị hén.. nếu như năm ngoái thì đầu tháng 11 em sẽ đi ngay dịp hoa nở... :) :L
Thanks chị

Theo như năm ngoái thì giữa tháng 10 đã có dã quỳ rồi đó em.

Mình là người ngoài Bắc nhưng mong có một ngày đến Tây Nguyên đúng dịp hoa nở rộ. Cảm ơn bạn đã chia sẻ những hình ảnh tuyệt đẹp.

Cứ xách ba lô lên mà đi thôi bạn. Tây nguyên mùa hoa dã quỳ tuyệt đẹp.

mọi người ơi, nếu đến Đà Lạt vào giữa tháng 12 thì có cơ hội ngắm hoa dă quỳ không?

Giữa tháng 12 chỉ còn lác đác vài hoa nở muộn thôi bạn. Năm ngoái hoa nở rộ từ giữa đến cuối tháng 10.

Mình cũng định tháng 11 này đi. Nhưng nghe một số người nói đường đi Đà Lạt đang bị hư hỏng nhiều lắm nên cũng nản.

Cũng không đến nỗi đâu bạn, mọi người vẫn cứ đi đấy thôi.

cho em hỏi giờ mình muốn đi lên D'ran ngắm hoa dã quỳ thì mình nên đi đường nào?
nhà em ở Đồng xoài bình phước ....hielp me ...

Có bác nào ở Sài Gòn đi ngắm hoa dã quỳ thì cho em theo với, đọc bài của bác haianh mà nhấp nhổm lắm lắm rồi cơ. Em là đứa mê hoa mà.

Đẹp đến ngẩn ngơ em ạ. Chỉ chỉ được ngắm 1 lần cách đây hơn 20 năm. Năm nào cũng ca cẩm, tiếc rẻ. Năm nay nhất định đi về vào đúng mùa hoa, kẻo rồi hoa cũng không còn nhiều.

Năm nay anh chị ít rảnh rang nên vẫn chưa khám phá cung nào mới, chắc phải đến tết quá. Hy vọng sẽ tìm được những cung đường "máu" em nhỉ!
Khi nào rảnh rỗi mình lại cafe, cùng nói chuyện phượt em nhé.

Cung đường vàng! BB tui mê cung đường này từ lâu lắm....Khi đi trên đường chỉ từ ngã ba Dầu Giây trở đi là màu vàng vương vương nơi nơi hầu như che kín hai bên đường thật bình yên với ánh vàng rực rở ....Lên tới Đà Lạt lại nối tiếp trên những con đường vào bản làng ở Lạc Dương và ...Tôi mê Dã Quỳ từ dạo đó! Ai đã đi trên con đường này ngày xưa đều có cảm giác giống mình thôi!

Lại sắp đến mùa vàng của Cao nguyên rồi ư? Đi nhé!!!!!!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,656
190,156
Latest member
phathaioqan1
Back