What's new

[Chia sẻ] Du lịch bụi Singapore: Ngủ bụi tại sân bay Changi

Thanks Poly, thông tin rất hữu ích. Sân bay changi còn sạch hơnc ả các khách sạn bình dân ở Sing, nên ngủ bụi ở sân bay là thượng sách

Ngủ ở SB Singapore thì ok đấy, tuy nhiên cũng nói trước là nó khá lạnh, mà dân phượt mang theo 1 cái áo ấm thì cũng phải tính toán để bớt phí ký gửi hành lý. Và thêm nữa là khoảng 5h sáng là bắt đầu có cửa hàng mở cửa phục vụ rồi.
- Terminal 1&2: Các bạn không nên nằm nền gạch ngủ, mà tìm những cửa hàng đã đóng cửa, hoặc góc chỗ Sky Train nằm cho đỡ lạnh và vắng người hơn.
- Budget terminal: ra phía ngoài đường nằm, mang theo tấm áo mưa vừa trải vừa đắp, ko lạnh và không có muỗi đâu.

Tốt nhất nên tìm quán hàng ở T1&2. Ghế êm dễ ngủ lại có cả plug để sạc pin. 5h họ dọn hàng thì mình cũng dậy ra MRT về rồi. Mang theo cái áo gió 2 lớp không quá nặng đâu. Trên MRT hoặc các nhà hàng, siêu thị thường để điều hòa rất lạnh. Ra sân bay thì khoác trên người chứ có bỏ trong hành lý đâu

tụi em định ngủ ở sb changi, đi jetstar, ,mà không biết là nếu mình có hành lý kí gửi thì mình lấy hành lý xong, thì nó vẫn còn trong sân bay hay đã ra ngoài sân bay rồi?

@ mEoMuop : theo mình biết thì lúc lấy hành ra là đã ra ngoài khu security, nếu lâu bạn ko lấy hành lý, tự động nhân viên ở đó sẽ gom lại khu hành lý thất lạc, bạn nhớ giữ cái cùi code để nhận lại sau, sân bay Sing khó mà mất lạc đi đâu xa cả :D. Lúc trc mỗi lần đi ctac, mình thường bắt tàu điện lên sân bay sớm 2,3 tiếng, vào đó kiếm cái ghế nằm ngoài sảnh, hay đi lòng vòng , có mấy cái máy online free 10 phút, có thể check mail, rồi nằm ngủ xíu :D

có cả nơi cho tụi con nít nó chơi nữa á

Theo mình vừa đi về thì đúng là ngủ ở sân bay lạnh thật,mình mặc 3 cái áo mà khi thức dậy đi đứng không nỗi lun.2 lần mình ngủ ở đó mình khuyên các bạn nên ngủ ở t2 là tốt nhất,khi qua hải quan xong đi lên chổ khu vực check in t2 mà ngủ,rất nhiều người ngủ ở đấy.ngủ trên ghế rất êm,đã lắm.

Nếu các bạn qua singapore mà cần bản địa hdv cho buổi tối free thì có thể alô hoặc muốn biết chi tiết cái gì bạn không biết mà nếu mình biết thì cứ sms hay gọi điện mọi lúc 24/24 nếu thấy điện thoại reo sẽ bắt máy ngay......welcome to Singapore nhé mọi người..Em thì về VN thì ra sân bay ít có ngủ nên chẳng biết cái cảm giác đó...toàn ngồi trong Macdonal hoặc Chỗ nào có ổ cấm sạt cái laptop là em over night luôn...em sẽ thử kinh nghiệm một lần nào đó để chia sẽ cùng mọi người...

Nếu các bạn qua singapore mà cần bản địa hdv cho buổi tối free thì có thể alô hoặc muốn biết chi tiết cái gì bạn không biết mà nếu mình biết thì cứ sms hay gọi điện mọi lúc 24/24 nếu thấy điện thoại reo sẽ bắt máy ngay......welcome to Singapore nhé mọi người..Em thì về VN thì ra sân bay ít có ngủ nên chẳng biết cái cảm giác đó...toàn ngồi trong Macdonal hoặc Chỗ nào có ổ cấm sạt cái laptop là em over night luôn...em sẽ thử kinh nghiệm một lần nào đó để chia sẽ cùng mọi người...

vui được làm quen cùng bạn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,628
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back