What's new

Du lịch là cô đơn!

Ý kiến khác hả? có luôn.
Mình rất thích đi du lịch với nữ SV.

Họ vừa năng động, vừa dịu dàng.
Họ vừa trẻ trung lại ham học hỏi.
Họ vừa lãng mạn lại thíck khám phá (c)
Họ vừa yêu đời lại vừa yêu người.

Nói chung là thêm khoảng vài cái vừa vừa nữa. :)

mình tóm tắt hộ bạn tuyen nhé: có tiền có sức có thời gian cùng một lúc! mọi vấn đề sẽ không còn là vấn đề!

Nhiều khi dòng đời thúc đẩy nên vẫn phải đi du lịch một mình thôi, lúc đó du lịch đúng là cô đơn, nói thật lòng với các bác em thấy đi du lịch một mình bùn lắm, tính em thích chia sẻ, đi du lịch thụ hưởng một mình cảm thấy mọi thú vui hình như nó cũng vơi đi một tý, nhưng mờ tặc lưỡi thôi cứ đi, ko ai ngăn được cái sự sung sướng ấy cả. Chia sẻ quan điểm với bác chủ topic

Em cũng bít là mỗi người một kiểu,ko có định mức kiểu chung chung được,thế nên e mới thắc mắc về chi fi' các chuyến đi của mọi ng để còn có những hình dung cho những chuyến đi sau này của e thôi mà.........
bực mình wa',sắp tết rùi ma ko có ai đi chơi cùng mình cả :gun

Sinh viên thì sẽ có kiểu đi chơi kiểu sinh viên, mà người đi làm cũng sẽ có cách đi chơi của những người đi làm. lo gi mấy chuyện đó.
Hồi còn sinh viên bọn tớ cũng đâu có gì đâu vậy mà vi vu Yên tử, Hòa Bình, Kim bôi, Chùa hương, đi sơn tây, đồ sơn hay sầm sơn, hạ long... cũng đi hết (nhưng thú thật là khi đó không thể thiếu được bàn tay của chị em... vì tự cung tự cấp hết.... đi yên tử mà còn mang cả xoong nồi và thực phẩm để tự nấu... đến nơi mượn nhà chùa bát đĩa) hồi ấy đi không có thuê phòng nghỉ đâu mà chỉ thuê một cái bạt rất to để cắm trại. Đêm đang ngủ có khi còn bị mưa to.... nói chung là thấy vui.
Chi phí để mà đi du lich thì vô cùng lắm: đi trong ngày hay đi qua ngày, quan trọng nhất là cả nhóm thấy thoải mái và đừng vượt quá khả năng mình có để rồi đi chơi về lại thêm lo.
Đi chơi Côn Đảo:
Tiền vé khứ hồi từ TPHMC - CD: gần 1tr7
tiền phòng: ks công đoàn thì khoảng 700N/ngày đêm (cho 2 người), nếu ở thêm một người nữa thì + thêm 180N (phòng có thể ở được 4 người): giá trên đã bao gồm ăn sáng.
Ăn trưa + tối: suất ăn từ 80N - 450N/ 1 bữa (ra ngoài ăn thì rẻ hơn).
Thích ăn đặc sản: Trứng Vích (mùa đẻ thì 5N, trái mùa 30N mắc lắm là 100N) hoặc Kỳ Đà (250N/1kg), thịt thỏ rừng.... thì hơi mệt một chút vì ngày đầu tiên họ sẽ xét nét không bán ngay đâu ((NO) hàng bị cấm mà).
Đi chơi thì ở đó có một vài chỗ chơi: bạn có thể thuê xem máy: 120N/ 1 ngày và 30N/1 giờ. Ngoài ra có thể thuê ô tô trở đi (bao nguyên chuyến gần thì 200N, xa hơn tí là 500N và hơn nữa thì 1TR: giá đó chỉ đi từ nơi ở đến 1 cho nhất định rồi đến khi về gọi nó tới đón thôi nhé). Thuê tàu ra đảo thì: thuê ngoài 3tr/ 1 chuyến đi về, thuê đơn vị quản lý tài nguyên rừng thì 2tr5/chuyến đi về (nên thuê ở đây).
Có thể tổ chức đốt lửa trại: 500N/ một đống củi - xuất ăn dã ngoại nếu để họ làm đem đến thì 120N/1 suất:
Sơ qua chi phí cho chuyến đi CÔN Đảo cho bạn tham khảo

Eureka! Cuối cùng thì cũng tìm được một người đồng cảm! Thế cái hành trình "cô đơn" của bạn đã nhiều chưa? Ý mình là bạn đã một mình đi du lịch đến những đâu rồi? Và trong những chuyến đi ấy bạn có cảm thấy mất tự tin khi bắt gặp ánh nhìn lạ lẫm của mọi người chung quanh không? Tôi cũng muốn một lần đi du lịch một mình nhưng đến giờ vẫn chẳng có can đảm để đi vì sợ cái nhìn soi mói lẫn thương hại của những người xung quanh. Nếu bạn có kinh nghiệm gì thì "truyền" lại cho tôi với nhé!

Hehe, công nhận là đi một mình thì hay bị mấy người xung quanh nhìn với ánh mắt lạ kì nha !

Đây là diễn đàn công cộng cho nên bạn nên sử dụng tiếng Việt chuẩn, đủ dấu, đúng chính tả và ngữ pháp nhé!

Last edited by a moderator:
^_^ em thì lại đi du lịch khi em cảm thấy trong đầu em nó "đông đặc" ở trỏng ... khi em cảm thấy hết có xíu xiu sức sống nào ... khi chân em nó muốn đi ^_^ ... Bởi ... tầm 6 tháng em đi 1 lần ... dự trữ năng lượng xài trong 6 tháng sau đó luôn chứ ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,647
190,155
Latest member
ncvinh123
Back