What's new

[Chia sẻ] Du lịch Phan Thiết - Bình Thuận

- Thứ nhất: tránh tảo biển. Nếu các bạn đi du lịch vào mùa này đến với Phan Thiết - Bình thuận nên lưu ý vấn đề này. Tháng này tảo biển rất nhiều nên nước biển không được trong xanh cho lắm. Nên đi trong tháng 6 là hay nhất.

- Thứ 2: chỗ ăn ngon. Nếu các bạn ăn hải sản thì tốt nhất là nên ra bờ biển vào buổi sáng sớm để đón các ghe chài của ngư dân đi đánh bắt vào đêm về thì hải sản sẽ tươi sống ngon hơn so với việc vào nhà hàng - điều nay hơi thừa nhưng mình thấy rất nhiều người ra đây vào nhà hàng lại chọn những món hải sản để gọi. Điểm ăn rất ngon nữa là nhà hàng Phượng Vỹ. Nhà hàng này đồ ăn cực ngon. Không gian thì rất rộng, thoáng - Mình chưa đủ quyền để up ảnh, khi nào có quyền mình sẽ up hình của nhà hàng Phượng Vỹ này. Nhà hàng này nằm ngay TP PHan Thiết. Không gian thoáng mát, rộng, thiết kế chia làm 2 tầng. Tầng trên có phòng máy lạnh. Nếu thời tiết nòng các bạn có thể chọn phòng lạnh này.

Địa chỉ: Đại lộ Nguyễn Tất Thành, Phường Hưng Long, TP Phan Thiết
Điện thoại: 0623.833.955 - 3211.757
Fax: 0623.833.785

- Thứ 3: đi chơi Đồi Cát Bay - Phan Thiết. Đồi cát này chỉ có thể đi vào 2 buổi sáng hoặc chiều. Nếu đi vào buổi sáng thì nên đi thật sớm khoảng 4h30 - 5h00 AM. Khi đó đồi cát chưa ai đến thì thấy được đồi còn "zin" có nhiều vân - sóng rất đẹp và có thể ngắm bình mình trên đồi cát này cũng rất thú vị. Nhưng mình thích nhất vẫn là đi vào buổi chiều. Các bạn nào thích chụp ảnh thì cũng nên đi vào buổi chiều vì có ánh nắng chiều phản chiếu sẽ chụp ảnh rất đẹp.

Đây là cảm nhận của mình sau chuyến đi Phan Thiết về chia sẽ với cộng đồng du lịch. Thanks các bạn đã xem thông tin này.

sắp tới nhóm em có chuyến du lịch phan thiết, các bác cho em hỏi có KS hay nhà nghĩ nào có phòng cho 6 người má giá mềm ko ạ?? tầm 700k đổ xuống. Em ko cần phòng sang trọng hay đầy đủ tiện nghi đâu ạ. Chỉ cần sạch sẽ là okie. Mong các bác giúp em

bạn tới thử 202 thủ khoa huân hoặc những nhà nghĩ sát đó mình nghĩ cũng rẻ thôi, còn muốn ở Khách sạn thì bạn qua dường Tuyên Quang dọc đường đó thì khách sạn nhìu( nhớ mặc cả nhé :p ) giá nhà nghĩ khoảng từ 100-150k còn KS khoảng 200-300k

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,702
190,158
Latest member
Daiak
Back