What's new

[Chia sẻ] Du lịch Self Drive - Euro 2016 France và chinh phục dãy Alps (8/6/2016-13/7/2016)

Du lịch Self Drive - Euro 2016 France và chinh phục dãy Alps (8/6/2016-13/7/2016)

Lịch trình dự kiến chuyến đi (34 đêm: 13 đêm Pháp, 5 đêm Thụy Sỹ, 10 đêm Áo, 6 đêm Ý : 5000km)

Last edited:
Re: Du lịch Self Drive - Euro 2016 France và chinh phục dãy Alps (8/6/2016-13/7/2016

Cho em hỏi nhà mình mỗi ngày đi trung bình bn km thế ạ? Bạn em cũng đang gợi ý đi từ Pháp sang Thụy Sỹ rồi xuống Ý bằng oto. Mỗi ngày em đều di chuyển từ 3-5h thì có bị hơi mệt quá ko ạ?

Re: Du lịch Self Drive - Euro 2016 France và chinh phục dãy Alps (8/6/2016-13/7/2016

Cho em hỏi nhà mình mỗi ngày đi trung bình bn km thế ạ? Bạn em cũng đang gợi ý đi từ Pháp sang Thụy Sỹ rồi xuống Ý bằng oto. Mỗi ngày em đều di chuyển từ 3-5h thì có bị hơi mệt quá ko ạ?
Bạn nên tính theo khoảng cách thì dễ hơn, nhà mình trung bình di chuyển khoảng 200Km/ ngày (thường tránh cao tốc , đi đường nhỏ cho đẹp, max 250km) thì thấy vừa đỡ mệt vừa còn nhiều thời gian để ngó nghiêng (đây là đi mùa hè ngày dài nhé). Lưu ý cung đường còn phụ thuộc điểm thăm quan, với những cung đường có nhiều điểm đẹp như làng cổ hồ nước v.v. thì nên giảm khoảng cách di chuyển (Ví dụ như với đoạn đường qua vùng nho Alsace có 100km thôi nhg nhà mình dành những 2 ngày và 3 đêm trọn vẹn). Ngược lại có cung đường ít điểm nổi tiếng có thể kéo dài chặng đi trong ngày. Vì vậy bạn nên lên trước cung đường tổng thể, chấm những điểm sẽ dừng lại để thăm trên cung đường rồi mới tính chia chặng từng ngày cho phù hợp với số điểm sẽ thăm. Như vậy tránh được ngày thì bội thực điểm đến, không có thời gian để xem, trong khi có ngày không có gì để xem lại về sớm. Khi nào lên lịch trình cần tư vấn chi tiết bạn liên lạc lại mình sẽ góp ý cho.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back