What's new

[Chia sẻ] Dưới bóng cây bách (cypress) vùng Tuscany nước Ý

Do tính chất công việc nhà cháu hay phải đi Châu Âu, nên kết hợp tạt ngang-tạt ngửa ngắm cảnh ạ. Vì nhà cháu cứ sợ nhỡ chẳng may khi nào bọn này lại thay đổi ý định muốn tiến lến thiên đường cho bằng chị bằng em thì chẳng còn gì lạ mà xem nữa.

Suốt chuyến đi nhà cháu toàn phải tự túc, chứ bọn tư bổn dẫy chết nó ky bo lắm, làm cho cái giấy mời nhưng lại chốt thêm câu "mọi chi phí do bên đi chịu hết cả" nên đi đâu, làm gì cũng phải bóp mồm-bóp miệng chứ chẳng giám hoành tráng thuê qua công ty du lịch ạ.

Ăn uống thì nhà cháu được cái ăn tạp nên chẳng cần ăn cơm vẫn vô tư, cứ xứ bản địa có món gì nhanh-bổ-rẻ là nhà cháu chiến thôi, được cái ở Ý thì gì chứ pizza với mì spagetti đầy và rẻ, cộng thêm khoản uống nước vòi miễn phí mà cháu chẳng thấy đau bụng gì.

Cháu xin phép đặt cái ảnh giữ chỗ, đây là quảng trường Xanh Pê tơ hơi bị hoành tráng ạ. View này là nhìn từ bên ngoài vào quảng trường, cháu đứng ở chỗ biên giới Ý/ Vatican bắn vào. Ở giữa là nhà thờ thánh pê tơ, hành lang bên phải là luồng đi vào (có scan kiểm tra an ninh hành lý và người) hành lang bên trái là luồng đi ra.
4ashcWmm3lhAwxaFoCNVSPa_1a3fUIEOyC_L7t9RM1N8s1QIe6qyGD1WQDiNjfDD7wAO7ZdwfmSyVCnkhMHYu_uQax4RMRNVFB6pqVxymPMTz72s-R-RtulHX-VUZExOpEZH1n_fVkXpU0yuMdFd8b84GeY1Ih8oPk_ikcjJ3Mz_2nHkULFxPIKVF3IHqn8aaCK5T9nHD1ZcREdaHmwwM5lKfkjZ2anKq19--Neqqg0vBnrf5N-fpnqLBOmhsxJLRnifNDjiJ3oaHYdFX3Z3LTOARo-t2UrD4BjP61Ny4b97-M_7CxeZF76--E8PU_Zw9kafecHst7VjzesGRPmp4E8xp3Klu99H9Wy6bNsXplFJ0EFGfeYWF5mWdMqxzsTpLkPKKwSUaeu9VoCX-fjQHUCWYP9N4nkSicnowZ7ywYdkrQnFqo3v3aLRUM-LRI_81LOFU4f-dKu7c1xhJ9xxgAFZ_qT8p9KQvGAGTxMtzWEW6e3fJrreH2o4Azq7EGkSA1G32If8eXnVRYkhc6DUc-UDVI0IWoyTFhreJf9cgWgQVhSz39-Rs3Jg2WzxG3KA7nu03dnNPdH5W7m4kCQMws_ZugTUlv1HT2ZqXefbXfjPmLNTFg=w1538-h581-no

Last edited:
Bác Medela ơi, cho em hỏi thăm xin kinh nghiệm của bác chút ạ.
Em plan 4 ngày ở Tuscany để đi thăm Val d'orcia. Theo bác thì nên lấy thành phố nào làm base và lái xe (hoặc dung phương tiện công cộng) đi thăm các nơi ạ?
Trước em đã đi Florence, Siena, San Giamigiano, Pisa. Nên lần này quay lại chỉ muổn đi ngắm vùng núi đồi hoa cỏ. Sau đó em sẽ chạy dọc amalfi coast xuống Sorrento và Positano.

Cảm ơn bác nhiều.

Bác Medela ơi, cho em hỏi thăm xin kinh nghiệm của bác chút ạ.
Em plan 4 ngày ở Tuscany để đi thăm Val d'orcia. Theo bác thì nên lấy thành phố nào làm base và lái xe (hoặc dung phương tiện công cộng) đi thăm các nơi ạ?
Trước em đã đi Florence, Siena, San Giamigiano, Pisa. Nên lần này quay lại chỉ muổn đi ngắm vùng núi đồi hoa cỏ. Sau đó em sẽ chạy dọc amalfi coast xuống Sorrento và Positano.

Cảm ơn bác nhiều.
Bác có thể chọn các làng như

Montalcino,
Montapulciano
Pienza

Đều nằm quanh cái ngã ba đường qua San Quirico d'Orcia nơi có nhiều cây bách được chụp trên ảnh.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,148
Latest member
thuocphathai
Back