What's new
Vừa lấy 1 chú 60 CSx, cắm đầu vào cài theo phản xạ. Vào đây đọc mới thấy mình cài theo cách lằng nhằng nhất :D. Dù sao thì cũng thành công rồi. Cảm ơn Trần Tín về dữ liệu và hướng dẫn. Mình đã đăng ký và sẽ cố gắng đóng góp cho gpsclub.
PS: Bản đồ miền Bắc còn sơ sài quá bác Trần Tín ạ. Sơ sài hơn cả mấy phiên bản cũ của Tây Bắc Group.
Đường xá đưt đoạn nhiều. Bao giờ dự án miền Bắc triển khai vậy?

Last edited:
Tôi dùng con HTC HD2 được tám tháng nay, nói chung là tôi đã kiểm nghiệm tại 3 nước nhỏ là Việt Nam, Cambodia và Cháinà thì thấy rằng con HTC HD2 của tôi dùng tốt không khác gì một con GPS chính hiệu của các bác Viện Quy hoạch (vì tôi đi chung với các bác Viện Quy hoạch mà). Nó chỉ sai tọa độ ở phần ngàn giây và nếu say xỉn lắm nó mới sai tới phần trăm giây (so với con GPS kia - đó là tôi khiêm tốn, không dám nói con kia sai tí tẹo nào).
Nó chỉ đường tốt cả ở Rattanakiri, Mondolkiri, Stung Treng, Battambang, Pursat, Kampong Thom (Cambodia), Guangzhou, Shenzhen, Shanghai, Nanjing, Hubei và Hunan (Cháinà) luôn.
Vậy mời các bác làm một con được hai việc luôn đi.

Tình hình là em từng có suy nghĩ giống như bác, sử dụng fone có chức năng GPS để làm dẫn đường trong mọi trường hợp. Nhưng đến khi thực tế sử dụng thì mới thấy nó chỉ phù hợp ở 1 vài hoàn cảnh: nó chỉ phù hợp khi các bác dùng nó để dẫn đường khi đi ô tô, xe máy ... để khỏi bị lạc đường, khi đó GPS của fone làm rất tốt, hoặc cũng có thể nói là xuất sắc. Nhưng khi các bác đi rừng, leo núi thì GPS của fone sẽ chẳng giúp các bác được nhiều, vì nhược điểm lớn nhất của fone là PIN, các bác nghĩ sao nếu leo núi trong 2 ngày mà cái fone của các có thể chịu đựng được, đặc biệt là phải bật GPS liên tục, pin tuột rất nhanh, cộng thêm mấy cái fone có GPS thường màn hình lớn => nuốt pin.

Sau chuyến đi ma thiên lãnh thì em đang có suy nghĩ phải làm 1 con Garmin để đi rừng trong những lần tiếp theo (c)

Em vừa mới lấy một cái Garmin eTrex cùi, mà đang loay hoay chưa biết sử dụng và tải vài map cùng lúc, không biết bác chủ trantin84 còn mở lớp hướng dẫn nữa không ạh?
Cám ơn bác chủ

Mình đang dùng GPS 62s, vừa rồi có chuyến đi Tây Nguyên, mình đã save track vào máy rồi, nay muốn lưu thêm 1 bản vào máy tính để có thể copy cho các bạn khác, bạn nào biết cách copy vào máy tính xin chỉ giúp mình.

Mình đang dùng GPS 62s, vừa rồi có chuyến đi Tây Nguyên, mình đã save track vào máy rồi, nay muốn lưu thêm 1 bản vào máy tính để có thể copy cho các bạn khác, bạn nào biết cách copy vào máy tính xin chỉ giúp mình.

Lấy cái thẻ nhớ ra rồi copy mấy cái file .gpx. Đơn giản cho đời thanh thản.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,148
Latest member
thuocphathai
Back