What's new

Ghé thăm xứ sở Kangaroo tháng 1/2015!

Mình dự định đi Úc tháng 11, 12/2014 này. Một số bạn trên diễn đàn cũng muốn tham gia nhưng sợ không kịp xin visa nên đợi sang tháng 1/2015. Mình lập topic này để mọi người yêu thích nước Úc cùng thảo luận lịch trình để tháng 12 xin visa chung cho dễ. Welcome tất cả các bạn nữ và nam nha. Mình ở SG. Thích là nhích liền nha các bạn, hehe.

Last edited:
mình chỉ xin nghỉ được sau ngày 5/1,khoảng 1 tuần thôi. Mình mới check vé của Vietnamairlines tầm 24-25tr (dat qua nhung la bay thang tu SG).Mình chưa đi Úc bao giờ. Các bạn nào muốn join thì cùng nhau thảo luận lên plan sớm để tháng 12 xin visa nhé.

mình nghĩ mua về từ sài gòn thì giá cao lắm, nếu được mua ê từ singapore thì rẻ hơn khoảng 40%, khi nào off chủ thớt thông báo trên đây cho mọi người biết nha.

Đi úc canh giá rẻ của jetstar , nhưng quan trọng là đến tiểu bang nào ?.. Đất úc rộng lớn nói Chung Chung cũng khó lắm .. Biet bi nhiêu chia sẻ bấy nhiêu nha !

Đi úc canh giá rẻ của jetstar , nhưng quan trọng là đến tiểu bang nào ?.. Đất úc rộng lớn nói Chung Chung cũng khó lắm .. Biet bi nhiêu chia sẻ bấy nhiêu nha !

Mình dự định đi Sydney và Mel (9-18/1 hoặc 16-25/1/2015) thôi bạn. Vé jetstar quá cảnh Singapore cũng cao lắm bạn. Mình thấy giá Air Asia là thấp nhất, quá cảnh ở Kuala Lumper. Mình check HCM-Kuala, kuala-Sydney va Mel-HCM khoảng 650usd. Syd-mel khoảng 50usd nữa. Bạn có kinh nghiệm đi Úc chia sẻ thêm nhé. Tks bạn.

Nếu kết hợp đươc 4-5 người và có người lái xe (car ) được. đến mel hoạc Sydney rồi thuê xe đi cũng tiếc kiệm đc nhiều lắm đó ở úc cho thuê xe cho thuê thêm GPS cũng rất tiện nhưng nếu có thì tự mang theo xài ( tiếc kiệm thêm 1 ít ) còn nếu ko thì coi bản đồ xe nào có ( miển phí )
Tháng 1 dang là mùa hè của úc ban ngày Trời nóng nhưng ban đêm thì hơi lạnh !.. Nên mang theo áo khoát ( jacket ) thí ok nhất là ở mel 1 ngày có 4 mùa sáng mưa trưa nóng chiều lạnh là bình thường hehe
Tháng 1 dang là mùa nghĩ hè của úc giá máy bay còn đắt !.. Khoảng tháng 3-4 thường có vé sale hơn
Chúc các bạn 1 chuyến đi vui vẽ

hi,mình cuối tuần này đi Úc đến tháng 2-2015 moi về,nhưng o TAS,nếu các bạn đi tháng 1,co thể mình sẻ bay về Melb để tham gia phuot cùng moi người và về SG lại chung ^^

Nếu kết hợp đươc 4-5 người và có người lái xe (car ) được. đến mel hoạc Sydney rồi thuê xe đi cũng tiếc kiệm đc nhiều lắm đó ở úc cho thuê xe cho thuê thêm GPS cũng rất tiện nhưng nếu có thì tự mang theo xài ( tiếc kiệm thêm 1 ít ) còn nếu ko thì coi bản đồ xe nào có ( miển phí )
Tháng 1 dang là mùa hè của úc ban ngày Trời nóng nhưng ban đêm thì hơi lạnh !.. Nên mang theo áo khoát ( jacket ) thí ok nhất là ở mel 1 ngày có 4 mùa sáng mưa trưa nóng chiều lạnh là bình thường hehe
Tháng 1 dang là mùa nghĩ hè của úc giá máy bay còn đắt !.. Khoảng tháng 3-4 thường có vé sale hơn
Chúc các bạn 1 chuyến đi vui vẽ

Tks bạn nhiều!

Mình lên kế hoạch sơ bộ chuyến thăm xứ sở Kangaroo từ 09.01-18.01.2015 (hoặc có thể xin nghỉ 02-11.01.2015) sắp tới. Mọi người tư vấn thêm giúp mình với nhé. Mình chủ yếu sử dụng các phương tiện công cộng, ở những điểm du lịch xa có thể mua daily tour ở Úc. Bạn nào cùng đam mê xứ sở này thì đi chung cho vui nhé( nếu có bạn nào ở Úc tham gia thì tốt quá,hihi). Mình dự định xin visa trước 2 tháng để còn mua vé rẻ, đặt daily tour, khách sạn nữa. Tiêu chí của mình là sẽ tiết kiệm tối đa chi phí nhưng cái gì đáng tiết kiệm mới tiết kiệm (chỗ ở thì sạch sẽ và an toàn là được, hihi). Giá máy bay Air Asia các chặng, và vé Tiger Air nội địa khoảng USD700. Nếu đến lúc có visa mà vé máy bay của Sccoot bay từ Singapore có giá tốt sẽ mua (trainsist ở Sing ngắn hơn rất nhiều so với Kuala Lumper). Các bạn ở Hà Nội tham gia thì hẹn nhau ở sân bay Kuala Lumper hoặc Singapore nhé.
Ngày 1: HCM-Kuala Lumper: 20.15 – 23.05 (Air Asia)
Ngày 2: Kuala Lumper - Sydney: 09.10 – 20.20 (Air Asia)
- Ăn tối, check in hotel nghỉ ngơi sau chuyến bay dài
Ngày 3: Sydney Harbour Bridge, Sydney Opera House, Sydney Tower, the Rocks, Circular Quay, Darling Harbour, Mrs. Mcquaries Chair, Hyde Park, King Cross, Paddington.
Ngày 4: Wollongong, Symbio Wildlife Park, Jervis Bay
Ngày 5: Hunter Valley , Bondi Beach
Ngày 6: Sydney – Melbourne: 10.05-11.40 (Tiger Airways/Jetstar)
- Ăn trưa, tham quan: Flinders Street Railway Center, Southbank, Federation Square, Queen Victoria Market, Yarra River, Fitzroy Botanic Garden.
Ngày 7: Phillip Island, Warrook Cattle Farm.
Ngày 8: Great Ocean Road
Ngày 9: Melbourne – HCM: 10.35 – 19.45 (+ 1 ngày)
Ngày 10: 19.45 có mặt ở HCM (theo lịch, có delay không thì không biết)

Bạn cho mình hỏi nếu dự tính chi phí đi chơi tất cả,vé máy bay,hotel.....thì khoảng nhiêu vậy bạn....mình 25 tuổi độc thân ko nghề nghiệp tài sản gì sất....tại gia đình mình ở mỹ nên mẹ mình cho tiền mình đi ko biêtd trường hợp của mình có thể xin visa đc ko ......có gì bạn liên lạc vs mình qua mail [email protected] hoặc số đt 0935635122 (viber,zalo)...thank bạn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,642
190,155
Latest member
ncvinh123
Back