What's new

[Tổng hợp] Giới thiệu chung về tỉnh Bến Tre

Re: Tư vấn Du lịch bến tre.

Bạn có thể tham khảo rất nhiềun thông tin bằng cách đánh vào ô Hỏi phượt phía trên. Hoặc tham khào topic này. Chúc bạn có 1 chuyến đi vui.

Mình biết khi mở ra topic này sẽ trùng rất nhìu bài và mọi người tự hỏi sao ko tìm mà đọc thì mình xin đc giải thích là có quá nhìu điểm du lịch, đi tùm lum làng này làng nọ cầu này cầu nọ làm mình hoang mang ko bít tổng kết như thế nào để sử dụng cho chuyến phượt của mình, mình rất xin lỗi mọi người vì mình chưa bao h đi ra SG và tiến về các tỉnh miền tây kể cả Tiền Giang nên ko bít đường như thế nào.
Mình rất mún đi bến tre trong dịp tết này nhưng ko bít đi đâu, đi những gì, đường từ SG xuống đó để mình tự tìm hiểu cũng được mình chỉ xin hướng dẫn xuống BT rồi mình "phải" di đâu để cảm nhận đc xứ bến tre khác các tỉnh khác.
Mình dự kiến đi 2 ngày 1 đêm nên cũng ko đi nhìu lắm đâu. đây là 1 số câu hỏi of mình:
  • Mình mún đi Cù lao thì phải đi ra sao ? nghe nói ở dưới đó có vụ "lội mương bắt cá" rất hay ho các bác có thể cho em bít phải đi tới đó ra sao ko ạhttp://www.zing.vn/news/choi-vui/ve-mien-tay-loi-muong-bat-ca/a135276.html
  • Mua kẹo dừa thì phải tới quán nào hay mún xem người ta làm kẹo thì tới đâu ạ.
  • ban đêm ở trung tâm tp mình nên đi đâu cho đẹp ạ !
  • Ăn uốn thì nên tới đâu cho nó SV ạ :) hay các bác chỉ em quán nào ở BT lạ lạ, quán lẩu cũng đc ạ.
  • Nhà nghỉ thì ở đâu tốt ạ, giá cả ra sao ạ.
Mong mọi người giúp đỡ nhiệt tình ạ :)
Bác nào đã đi BT 2ngày 1 đêm thì cho mình hỏi tổng chi phí cho 1 người là khoảng bao nhiu ạ... chúng mình là SV nên cũng ko dám ham hố nơi cao sang :)

Biết bao nhiêu mình trả lời bấy nhiêu nhé:
1. Xem người ta làm kẹo dừa thì bạn có thể ra đường Đồng Khởi,đaọn gần CoopMart, gần công viên Đồng Khởi, hướng từ công viên chạy lên thì cửa hàng đó bên tay trái, chổ này hình như tên là Trái cây bốn mùa hay sao ý, mình đi mãi mà không để ý cái tên, ở đây bạn có thể mua các đặc sản BT như dừa dứa, dừa sáp, bánh mức, các đồ mỹ nghệ, nhìn xéo xéo vào trong sẽ thấy công nhân đang đóng gói kẹo dừa, bạn có thể vào xem thử (giá ở đây theo mình hơi cao) còn bạn muốn thật sự xem làm kẹo dừa thì nên nhờ các bác thổ địa ở BT dẫn đi, đến ngay cơ sở sản xuất, nếm thue những phông kẹo vừa ra lò còn ấm ấm rất thú vị.

2.Ban đêm có thể dạo trung tâm BT trên con đường Đồng Khởi, con đường này rộng, đẹp, rất khang trang, là bộ mặt của BT, muốn thoáng mát bạn chạy ra đường Hùng Vương, đường này chạy dọc theo bờ sông, bảo đảm gió lồng lộng,con đường này gần Tết thành chợ hoa của BT, giống như công viên 23/9 trên SG vậy, mình thường cuối năm đi công tác Miền Tây thế nào cũng ráng qua đây tìm một chậu mai đẹp đẹp về làm quà cho Bố.

3. Về ăn uống, mình không rành các khu cho SV, nhưng nếu muốn ăn ngon bạn chạy dọc theo QL60 thì phải, đoạn tránh trung tâm TP, tối về dọc hai bên có rất nhiều quán ăn ngon, mình thường vào quán Út An, giá cả cũng hợp lý, lẩu dê rất ngon, cánh già chiên nước mắm cũng là món không nên bỏ qua :D

@chủ mục : Theo mình thì Tết người ta không tổ chức tát mương bắt cá đâu bạn! còn vụ đi cồn thì dễ ẹt! Chạy xe máy một lèo qua cầu rạch miễu - sẽ thấy các công ty du lịch Tiền Giang và Bến Tre chào đón bạn liền hà - Khách hàng là thượng đế mà!
chúc vui nha!

@linh nam : vây là mình đi mấy ngày thường mới tát mương bắt cá đc hả bạn :) mình chỉ sợ như vũng tàu, chặt chém khi theo mấy lời chào mời. giá cả 1 chuyến đi cồn là bao nhiu bạn ha. :)

@Daonguyen : Mình vừa tìm được số nè 0914.350.503 Công ty du lịch miền tây ngay cầu Rạch Miễu nha !- Bạn vào lấy số liên lạc và book trực tiếp, xin họ chương trình qua mail chẳng hạn và nhớ hỏi rõ những khoản phí nào không bao gồm nha

Mình đang muốn đi du lịch ở Bến Tre, cho mình hỏi chút ??????????.

Mình đang muốn đi du lịch Bến Tre bạn nào đã từng đi rùi thì tư vấn giúp mình về phương tiện đi lại, ăn ở, và quan trọng nhất là các địa điểm du lịch. Cho mình giá cả luôn nhé. Mình từ Hà Nội vào, đây là lần đầu tiên mình Nam tiến. Mong mọi người giúp đỡ.........

Lễ kỷ niệm 60 năm Đức Mẹ lộ hình ở La Mã - Bến Tre được tổ chức tại Nhà thờ La Mã – Bến Tre trong ba ngày, từ ngày 05.10.2010 đến 07.10.2010 với đông đảo bà con giáo dân đến hành hương.

Nhà thờ Đức Mẹ La Mã tọa lạc tại ấp Bầu Dơi thuộc làng Hiệp Hưng, xã Hưng Nhược, huyện Giồng Trôm, tỉnh Bến Tre. Để có thể vào nhà thờ, khách hành hương phải dừng xe ở gần chợ Sơn Đốc, đi bộ hoặc “honda ôm” thêm 2 km nữa.

hánh lễ khai mạc do cha Phao-lô Lưu Văn Kiệu - Tổng đại diện giáo phận Vĩnh Long chủ tế. Thánh lễ ngày thứ hai (06.10.2010) do cha Phê-rô Thành Tâm (DCCT) chủ tế. Thánh lế bế mạc do cha Giám tỉnh DCCT Vinh-sơn Phạm Trung Thành chủ tế. Trong ngày cuối cùng này, số các cha đồng tế trong thánh lễ là 40 cha, và lượng khách hành hương trong ngày này cũng là đông nhất. Đặc biệt, trong ngày bế mạc còn có buổi Diễn nguyện của các Anh Em Dự Tập Dòng Chúa Cứu Thế - Mai Thôn dưới sự dẫn dắt của cha Tiến Lộc (DCCT).

Trong ngày cuối cùng, ngoài Thánh lễ đồng tế long trọng trong bầu khí sốt mến, đạo đức khách hành hương còn được in đậm những cảm xúc thiêng trong các tiết mục của buổi diễn nguyện được diễn ra trước Thánh lễ. Có thể nói, thành công của buổi diễn nguyện đã đưa khách hành hương vào một sự chuẩn bị tâm hồn để hiệp dâng Thánh lễ.

Cần tư vấn phượt bến tre

Xin chào cả nhà phuợt. Khoảng 1tuần nữa mình định đi phượt Bến Tre 1 chuyến cho bít ( vì được nghỉ học 1 tuần). Mình chỉ là nghiệp dư thôi.:D:D
Miền Tây thì mình chưa đi lần nào cả. Nghe mấy tên trong lớp nói miền Tây đẹp lắm. Lúc đó máu phượt nổi lên.:))
Mình chọn Bến Tre làm chuyến đầu tiên để đi. Rồi sau này sẽ đi những tỉnh còn lại :D. Anh em cho mình biết đoờng đi từ SG xuống Bến Tre. Địa điểm ăn chơi. Nhất là có quán nào ngon ngon ak.=)). Mình đi xe máy. Lại 1 ôm. thanks cả nhà

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,148
Latest member
thuocphathai
Back