What's new

Góc cà phê !

CC xem cái này có được tính ko nhá, ở các làng quê VN thì trà xong là làm cái này, ko có cafe

thành thị thì họ mần cafe

Last edited:
Cái khung khủng quá :D

CC à: Ở đây có em LE - em ấy đã từng có một topic "Rượu trên những nẻo đường lang bạt" đỉnh cao luôn.

Chỉ lo em ấy yêu thương mong manh lười viết thôi. Có gì tớ xin phép copy hộ :D

Chuối đây;32379 said:
CC xem cái này có được tính ko nhá, ở các làng quê VN thì trà xong là làm cái này, ko có cafe

Chuối nè, đưa mẫu lên là phải trả tiền đấy ... quy ra bia cũng được...:LL

nhớ 1 góc cafe SG.........

Em mê cà phê như điên.
mê luôn cái điếu cày này nè.
Có lần về quê rít "trộm" của ông Chú một hơi. Chả hiểu sao, cảm giác cứ như đang ở trên chín tầng mây, thế là mê.
Cứ tưởng thuốc lào giống thuốc là, hix ai ngờ....say con hơn rượu.

Sao dân mình lại quen uống cafe đặc thế nhỉ, bọn Pháp cũng thế à, chắc là đúng vì cafe chắc là một trong những thứ mà mẫu quốc đã khai hóa văn mình cho xứ thuộc địa VN này :). Rồi sao SG thì uống loãng thế vì dùng rất là nhiều đá? trong đó nóng hơn à? Ấy là mấy hôm trước mấy thằng đồng nghiệp ngồi cafe tán phét thế, em lười google, các bác rành đủ cả cafe Tây, Tầu thì post cái vào đây cho anh em mở mắt chút :).

Em thì loại nào cũng chơi, kể cả một cốc Starbucks to tướng và loãng loẹt bốc khói nghi ngút và uống từng ngụm to cũng có cái hay của nó. À, nhưng em là em không bao giờ "nuốt" được kiểu uống cafe bằng ống hút (như một cái ảnh ở trên), trừ khi trong đk buộc phải thế vd. trên tàu, máy bay.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back