What's new

[Chia sẻ] Group Facebook "Gia Đình Phượt" đi Mộc Châu, 1 ôm thiệt mạng, 1 xế chấn thương sọ não

Re: Group Facebook "Gia Đình Phượt" đi Mộc Châu, 1 ôm mất mạng, 1 xế chấn thương sọ n

Mày bảo anh Khải nhà mày kiện đi :D

Riêng cái việc không có thẻ hướng dẫn viên du lịch, cũng không có học qua hay có bất kỳ chứng chỉ hướng dẫn viên nào, mà dám tự ý tổ chức dẫn 60 người đi du lịch (có thu tiền) dẫn đến hậu quả nghiêm trọng là có người chết cũng đủ để cho Công An xử lý "anh Khải" nhà mày rồi nhé =)) Công An họ mà điều tra thêm mà lòi ra cái việc lạm dụng tín nhiệm thu tiền của các thành viên (không có hóa đơn chứng từ) và báo cáo khống để trục lợi thì còn lĩnh đủ nữa =))

Kiện??? Tôi đến chết cười mất thôi =)) =)) =))
1 like cho bác =))

Re: Group Facebook "Gia Đình Phượt" đi Mộc Châu, 1 ôm mất mạng, 1 xế chấn thương sọ n

Thách kẹo cho tuổi voi đi mà kiện. *** hiểu tòa nào thụ lý :))) ngây thơ cụ chăng

e đang trong đại bản doanh của Gđp, quán the Road, lít đờ Trịnh cao khải đang quyên góp tiền, cười nói tươi và tính chuyện kiện. Các bạn ý thật là đáng sợ.

e đang trong đại bản doanh của Gđp, quán the Road, lít đờ Trịnh cao khải đang quyên góp tiền, cười nói tươi và tính chuyện kiện. Các bạn ý thật là đáng sợ.

Quên góp tiền để đi kiện hay làm gì thế bạn =))

Mình ghét nhất là cái trò tát nước theo mưa của cái xã hội nầy ! có chuyện gì là làm um lên, chuyện nọ xọ chuyện kia, ai cũng nghĩ là mình thấu đáo sự việc, ai cũng nghĩ là mình có quyền phán xét.
Mình thắc mắc một điều là những chuyện nạy nọ của Leader không ai đưa ra trước khi có vụ tai nạn ? để rồi trong lúc người ta đang rối bời với sự việc tai nạn thì mình hùa nhau nói thế nầy thế nọ . Hèn !

Mình thực sự rất thất vọng về cách cư xử của Lead TCK. Mình đọc các bài viết ở diễn đàn này nhưng chưa hề đưa ra bất cứ một nhận xét áp đặt nào rằng lead sai hay ai sai, và mình cũng chưa hê nghe thông tin phản biện nào từ phía lead của PGD. Đến hnay mình đọc được bài báo về việc leadd TCK tuyên bố sẽ kiện người viết ra toppic này cũng như các bài báo hay diễn đàn đăng sai sự thật. Mình vô tình cũng có face của TCK từ trước nhưng không hề nói chuyện bao giờ. Hôm nay khi đọc được status của anh này tuyên bố về việc kiện cáo, mình có vào comment với đại ý là : " anh ý thay vì việc dọa dẫm, cảnh cáo kiện tụng trên báo thì nên vào diễn đàn nói rõ để cho mọi người được biết trươc đã, nếu không sự việc anh làm có vẻ giống như vụ Huyền Chip trước đây". rất tiếc cái này mình chưa kịp chụp lại màn hình. Ngay sau khi mình post comment này lên, lead TCK đã gửi tin nhắn cho mình với nội dung " Bạn muốn biết rõ thông tin mời bạn tối nay qua the road cafe nhé". Sau đó mình nhắn tin lại để hỏi địa chỉ nhưng phát hiện ra anh ý ngay lập tức đã unfriend với mình và mình ko thể gửi tin nhắn đi được. Có lẽ comment của mình cũng bị xóa ngay sau đó cũng nên vì mình ko vào được face nữa.
Cách cư xử này mình ko đồng tình chút nào vì nó giống như kiểu chối bỏ tất cả những gì ko theo ý của anh K hay nói chính xác ra là không có lợi cho anh ý. Có bạn nào biết địa chỉ chính xác của buổi gặp tối nay không vậy. Cho dù anh K đúng hay sai thì cư xử như vậy thật buồn
cái comment của bạn đã bị xóa vì mình like cái đó xong mấy phút sau vào mất tiêu k tìm thấy nữa, nói chung giống kiểu e Huyền Chip ba hoa chích chòe xong bị người ta đưa ra luận điểm thì cứng họng đòi đi kiện, cả tay này và e chíp kia quá coi thường người đọc và tự phụ, nhóm gđp còn mấy thành viên nữa có tổ chức đi tuor leo Fan và đi Mù Cang Chải đợt trc nữa, nói chung là nên cảnh giác với các lời mời mọc

Mình ghét nhất là cái trò tát nước theo mưa của cái xã hội nầy ! có chuyện gì là làm um lên, chuyện nọ xọ chuyện kia, ai cũng nghĩ là mình thấu đáo sự việc, ai cũng nghĩ là mình có quyền phán xét.
Mình thắc mắc một điều là những chuyện nạy nọ của Leader không ai đưa ra trước khi có vụ tai nạn ? để rồi trong lúc người ta đang rối bời với sự việc tai nạn thì mình hùa nhau nói thế nầy thế nọ . Hèn !

Hèn ??, hèn vì cái gì ??

Bác đọc lại từ đầu topic đi, ngay khi vào đến diễn đàn là đã có rất nhiều lời cảnh báo và hướng dẫn rồi.

Chỉ vì đoàn ham hố đi với số lượng đông nên mới xảy ra tai nạn thương tâm như vậy . !
Đoàn mình đi từ cung khó đến cũng dễ cũng chỉ có 3-5xe thôi vì khi đi đông lúc đổ đèo rất nguy hiểm .
Chỉ vì những Lead như vậy mà " Phượt " trở nên xấu xí trong mắt mọi người .
Chia buồn với gia đình bạn nữ xấu số :(

Dù gì đã mất 1 công đi, *em xin nói bậy 1 tý* - ngồi giữa 1 đống shit thì e mới thấy đc cần phân biệt shit nào mới đặc biệt thối ạ.

Câu chuyện số 0: TCK đang quyên góp cho em Hiền - hy vọng không ăn chặn cả tiền này.

Câu chuyên thứ nhất: có 1 cô bé ngồi hồn nhiên - chắc là chém gió. E cũng đổ đèo rồi, 70-80 cũng xòe rồi, nhưng chỉ xước xát thôi. (nghi vấn hack chỉ số may mắn) - nghe giọng e ý kể như chiến tích. Mặt nó chắc 92.

Câu chuyện thứ 2: 1 đồng chí đầu trọc, có vẻ trong team leader của GĐP, vừa đến tuyên bố 1 câu: e chưa thấy thằng nào đến, nhưng đến để chỉ trích với ý định đánh anh thì nó k ra khỏi quán.

Câu chuyện thứ 3: Liên quan đến nhân vật chính Trịnh Cao Khải: nói chuyện với team leader gồm 6 người: tôi cho bọn nó số rồi nhưng có ai gọi cho tôi đâu, tất cả chỉ là anh hùng bàn phím mà thôi.

Câu chuyện thứ 4: vẫn là chuyện a đầu trọc có vai vế (không phải a tuyên bố câu xanh rờn ở câu chuyện thứ 2): Em đã khai là có 1 người dân đi từ trong ngõ không xi nhan, không đèn phi ra và đâm vào.

Câu chuyện thứ 5: và có lẽ là câu chuyện quan trọng nhất: bằng quan sát của e, các bạn là thành viên của GĐP này còn rất trẻ, chắc chắn tầm ở tuổi 9x, còn nhóm *lãnh đạo* thì toàn hội già dơ, bảo sao dễ đi lừa các e trẻ.

Tên em thì nếu ai có theo dõi fb của Trịnh Cao Khải chắc biết, e vào đấy chửi nhau với nó mấy ngày, vì lý do số 2 e cũng chờn và đặc biệt nhìn thấy đchí đấy vẫn đang được team tung hô mà e thực sự không biết nói gì nữa.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,695
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back