What's new

Hà Giang … Nơi tình yêu bỏ lại

Tớ thường kể cho cậu nghe về miền Đá, về Hà Giang … về tình yêu của tớ dành cho mảnh đất nơi cuối trời của Tổ Quốc.

Cậu có biết vì sao không ;)

Miền Đá ... Hà Giang gắn liền với tớ và nhóm rất nhiều những kỉ niệm đẹp. Nhớ những lần đi xuyên qua màn đêm, đi xuyên qua sương mù, đi xuyên qua cái giá rét lạnh căm căm. Nhớ khi gặp một view đẹp, một khung cảnh thần tiên … cả lũ cùng òa, cùng hét lên một cách sung sướng. Những ngày đầu ấy … bọn tớ … đứa nào cũng khờ, đứa nào cũng ham hố và ngố lắm cậu ạ.

Hà Giang … khi đến đây lần đầu, tớ đã biết chắc chắn rằng rồi sẽ có ngày tớ quay lại nơi này. Và sẽ quay lại rất nhiều lần. Thế nhưng do bận rộn nên mãi đến một ngày “đẹp trời” nọ, tớ mới có thể thực hiện được ước mơ này. Một tuần cho Hà Giang (chính xác là 8 ngày), và là một chuyến đi hoàn toàn ngẫu hứng. Tuy thời gian không nhiều nhưng cũng đã giúp tớ có một cái nhìn tương đối về vùng đất này.

Đi, đến, rời xa … để rồi tớ chợt nhận ra tớ đã … tớ đã trót yêu mảnh đất này mất rồi. Yêu từng con đường, yêu con người và yêu cả những dãy núi đá vôi khô cằn khô khốc.

Cậu biết không :)

Tớ cứ tưởng chuyến độc hành này của tớ sẽ buồn lắm ... nhưng không hề.

Mỗi ngày là 1 niềm vui, mỗi ngày là 1 trải nhiệm thú vị. Ngất ngây với cảnh đẹp của Hà Giang, xao xuyến trước những ánh mắt trẻ thơ, xúc động trước tình người của bà con nơi này dành cho mình.

Để rồi ... giờ đây thỉnh thoảng tớ lại tưng tưng như thế này đấy cậu ạ. Thôi thì lỡ đang tưng tưng, nên giờ tớ sẽ kể cho cậu nghe về hành trình của tớ nhé … hành trình của những đam mê đến cháy bỏng về những cung đường.

Xin phép cập nhật tính thời sự tháng 10-2014 tý nhé
Đường vào Săm Pun

Đường vô Sơn Vỹ

UBND Xã Sơn Vỹ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back