What's new

Hà Tây Phượt Hội P3

Mềnh cũng vào xí xớn phát. Tềnh hềnh là cuối tháng 6 iem đi Thái Lan. Các cụ nào đã đi rùi cho e xin ít kinh nghiệm đê. Đi chơi những chỗ nào đẹp/ngon/bổ/rẻ nhỉ?

Mềnh cũng vào xí xớn phát. Tềnh hềnh là cuối tháng 6 iem đi Thái Lan. Các cụ nào đã đi rùi cho e xin ít kinh nghiệm đê. Đi chơi những chỗ nào đẹp/ngon/bổ/rẻ nhỉ?
Hehe, em mới đi Thái Nguyên thui. Chưa có kinh nghiệm đi Thái Lan nên hổng có gì chia sẻ cho chị được. Có lỗi quá, nên chị nhớ mang quà cho em nhá. :L
Đi thật hem ta?chẳng có nhẽ....
Có nhẽ đi chơi kết hợp làm cái khác luôn. Ý nghĩ giống mình quá. Há há...

Rất nhiều người trong số chúng ta khi bắt đầu những chuyến phượt đầu tiên đã được nghe dặn "Đừng để lại gì ngoài những dấu chân, đừng lấy đi gì ngoài những bức ảnh!"

Nhưng lời dặn đó dường như chưa đủ, vì chúng ta vẫn thường nghe bạn bè mình nói những câu như thế này sau mỗi chuyến phượt trở về.
Điều đó đặt ra một câu hỏi là chúng ta phải làm gì để nâng cao ý thức bảo vệ môi trường, bảo vệ những cảnh đẹp thiên nhiên đến được với nhiều người hơn, không chỉ tới những bạn phượt mà rộng hơn, tới những người đi du lịch nói chung?

Với suy nghĩ đó, BĐH diễn đàn phát động tuần lễ "Phượt vì Môi trường" từ ngày 2 đến 9 tháng 6 năm 2013 với những nội dung sau:

- Hoạt động: dọn dẹp môi trường tại những điểm mà dân phượt hay lui tới.
- Đối tượng tham gia: tất cả các thành viên diễn đàn.
- Hình thức tổ chức: các thành viên tự tập hợp thành các nhóm nhỏ, tự quyết định thời gian và địa điểm thực hiên hoạt động. Khuyến khích các bạn chọn các địa điểm gần với nơi mình cư trú hoặc đích đến của các chuyến đi phượt mà các bạn đã có kế hoạch từ trước.
- Kinh phí: các nhóm tự túc chi phí đi lại, ăn ở. Diễn đàn sẽ hỗ trợ kính phí 100,000 đồng cho mỗi nhóm 10 người phục vụ việc mua dụng cụ như bao tải đựng rác và in một băng rôn nhỏ nhằm tuyên truyền cho hoạt động vì Môi trường của chúng ta tới xã hội.

Các bạn muốn lập nhóm sẽ mở topic trong subbox này, trên tiêu đề topic cần ghi rõ địa điểm và ngày thực hiện hoạt động. Cũng mong các bạn sẽ có những hình ảnh và báo cáo về các hoạt động của nhóm mình để các thành viên diễn đàn biết. Dựa vào kết quả của các nhóm, BĐH diễn đàn sẽ trao các phần quà trị giá 5 triệu, 3 triệu và 1 triệu đồng cho 3 đội có thành tích tốt nhất.

Chúng tôi hy vọng rằng chương trình này sẽ được sự hưởng ứng nhiệt tình của tất cả các thành viên diễn đàn!
(Trích dẫn)

Hưởng ứng tuần lễ "Phượt vì môi trường" Tôi đang có ý tưởng tổ chức 1 chuyến đi phượt ngắn 1-2 ngày, chúng ta sẽ đến 1 trong những điểm danh lam thắng cảnh hay 1 điểm du lịch nào đó (chắc chắn là trong tỉnh mình)kết hợp dọn dẹp thu gom rác tại điểm đó.
Rất mong các thành viên trong hội cùng chung tay góp sức,cùng hưởng ứng kêu gọi để những dấu chân không còn là dấu rác....
Các bạn có thể tham khảo thêm ở topic của diễn đàn để cùng lên ý tưởng nhé!
https://www.phuot.vn/threads/93019-Tuần-lễ-Phượt-vì-Môi-trường
Vì topic cũ sẽ đóng lại nên mình post chương trình sang đây để cả nhà tiện theo dõi và bàn bạc.
Hiện tại mình đang nghĩ đến rừng Quốc Gia Ba Vì.

E nghĩ rằng chuyến đi ngắn ngày mọi người sẽ tham gia đông lắm bác ah. Để bàn kỹ cho chuyến đi, nên có buổi off bia bia bia có khí thế (beer) !

Hehe, em mới đi Thái Nguyên thui. Chưa có kinh nghiệm đi Thái Lan nên hổng có gì chia sẻ cho chị được. Có lỗi quá, nên chị nhớ mang quà cho em nhá. :L

Có nhẽ đi chơi kết hợp làm cái khác luôn. Ý nghĩ giống mình quá. Há há...

Cô là cứ hay nghĩ bậy như anh là không được đâu nhóe.Để hắn dỗi về mà xấu dai thì cứ niệu thần hồn

E nghĩ rằng chuyến đi ngắn ngày mọi người sẽ tham gia đông lắm bác ah. Để bàn kỹ cho chuyến đi, nên có buổi off bia bia bia có khí thế (beer) !
Quan điểm của chú cứ i như là đi guốc trong bụng a vậy.

Hưởng ứng tuần lễ "Phượt vì môi trường" Tôi đang có ý tưởng tổ chức 1 chuyến đi phượt ngắn 1-2 ngày, chúng ta sẽ đến 1 trong những điểm danh lam thắng cảnh hay 1 điểm du lịch nào đó (chắc chắn là trong tỉnh mình)kết hợp dọn dẹp thu gom rác tại điểm đó.
Rất mong các thành viên trong hội cùng chung tay góp sức,cùng hưởng ứng kêu gọi để những dấu chân không còn là dấu rác....
Các bạn có thể tham khảo thêm ở topic của diễn đàn để cùng lên ý tưởng nhé!
https://www.phuot.vn/threads/93019-Tuần-lễ-Phượt-vì-Môi-trường
Vì topic cũ sẽ đóng lại nên mình post chương trình sang đây để cả nhà tiện theo dõi và bàn bạc.
Hiện tại mình đang nghĩ đến rừng Quốc Gia Ba Vì.

Đi trong nhà mình là hợp lí rùi, tỉnh mình rất nhiều điểm mà, các thành viên đưa danh sách lên để nhà mình bóng bàn đê

Vụ nhà bác Trống e không tham gia được. Các bác nhớ phần chân gà, chân vịt, chân chó, chân mèo, chân chuột...nói chung là tất cả các loại chân của các con cho e nhấm nháp nhá. Cảm ơn các bác nhiều nhiều lắm ý. Chúc nhà mình vui vẻ!(beer)

Vụ nhà bác Trống e không tham gia được. Các bác nhớ phần chân gà, chân vịt, chân chó, chân mèo, chân chuột...nói chung là tất cả các loại chân của các con cho e nhấm nháp nhá. Cảm ơn các bác nhiều nhiều lắm ý. Chúc nhà mình vui vẻ!(beer)

Nhận đc tin em ko đến
Anh vui quá
Thịt chuột còn nhiều hơn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back