What's new

Hà Tiên - Phú Quốc chuyến hải hành đi vào lịch sử

Trong 1 cuộc trà dư tửu hậu, kế hoạch khám phá Đảo Phú Quốc bằng thuyền cao su cá nhân xuất phát từ Hà Tiên đã được 1 nhóm nhỏ các thành viên đồng ý về mặt nguyên tắc.
Ngày 06/12/2012 chính thức đề ra kế hoạch thực hiện.
Dự trù như sau: xuất phát từ Sg buổi tối xuống HT bằng xe Kumho, sáng đến HT chuẩn bị thuyền - xuất phát đi PQ ngay buổi sáng- trưa ra đến PQ ăn chơi khám phá đảo. . . ngủ lều, trưa hôm sau về lại HT rồi về lại SG ngay trong đêm.
Với khoảng cách khoảng 70km thì không có gì phải lo lắng, tuy nhiên 70km trên biển lại là chuyện hoàn toàn khác. mọi thiết bị phải thật hoàn hảo, đảm bảo hoạt động thông suốt không có trục trặc. các thiết bị phụ tùng quan trọng đảm bảo có đầy đủ thiết bị thay thế
Chương trình là như vậy, phương tiện chuẩn bị, động cơ, con người . . . rất nhiều thứ phải lo lắng chuẩn bị.

Cám ơn các bác đã vào đọc bài, em sẽ quay lại sau

Tôi cũng góp ý với nhóm là nên trang bị áo phao tiêu chuẩn xa bờ nhé.. Cho những chuyến hãi hành như thế này.

Last edited:
@Tuan_coi: chuyện chưa kết thúc nên chưa thể kết luận hồ đồ như thế làm anh em viết bài nản.
Khi nào đến khúc chúng em chạy xuồng phao trong cơn giông, biển động sau này khi về đến đất liền Bộ đội Biên Phòng thông báo là biển động cấp 6 thì lúc đó bác kết luận cũng chưa vội mà. Bác chịu khó chờ tới đoạn về có kèm theo clip quay trong cơn giông, sóng đánh tan tác nhé
Trân trọng

Hê hê! Bác Tuấn còi muốn châm chích tí cho các bác thuyền hơi up bài nhanh nhanh tí đó mà. Anh em viết chắc không nản đâu hả bác Tuấn béo? Sóng gió cấp 6-7 còn chưa ăn thua gì mừ!
Tks các bác hội thuyền hơi truyền cảm hứng mới cho mọi người!

thời gian đã trôi qua được hơn 2 năm, chiếc thuyền đã hỏng.
giờ ngồi ôn lại những kỷ niệm xưa, tự nhiên quyết định mai sẽ mua 1 chiếc mới để thỏa mãn niềm đam mê sông nước

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back