What's new

[Chia sẻ] Hành trình 63 tỉnh thành

Hitqualieu91
Vậy là em nhỏ hơn chị 1 tuổi ùi, hehe. Chị thì đi đúng vào cái tuổi 25 đó. Hiện tại thi chỉ có sk thui. Cũng chưa có tiền. Hehe. Nếu sx được thì đi cùng cũng được. Hiện tại chị đang ở quê, k còn nhiệm kỳ ở sg nữa. Rất vui được kb với mn.

Tuổi 25 có vẻ có nhiều người muốn trải nghiệm cái gì đó khác lạ mới mẻ quá, 1 năm trước mình cũng 25, ngày mai là tròn 1 năm quyết định nghỉ việc để xuyên Việt từ Lũng Cú về Cà Mau gần 2 tháng, mình nghĩ ngoài sức khỏe cần có 1 quyết tâm kha khá nhất là những ngày đầu tiên khi đi độc hành. Có quá nhiều điều có thể sảy ra nhất là khi bạn là con gái. Dù sao cũng chúc bạn may mắn, mình lại đang nghĩ tới việc nghỉ làm để làm chuyến đạp xe Đông Dương, nếu có thể 1 ngày nào đó gặp mặt thì mời bạn ăn bún cá Ô Quan Trưởng và uống bia Tạ Hiện ở Hà Nội. Chúc bạn và những người bạn ấp ủ những chuyến đi có nhiều niềm vui và cách nhìn mới để làm sống lại 1 con người đang ngủ quên giữa dòng đời rất thực này. nếu tới Hà Nội hãy gọi cho mình nhé. không chín tám hai bốn bẩy bẩy không hai bốn.

Năm ngoái mình 25t, vì tình cờ mà cũng đi đạp xe dạo dạo quanh Campuchia rồi Thái Lan và Lào 1 mình. Tuổi 25 dở dở ương uơng thật đẹp, những ngày đó mình chẳng bao giờ quên được, chúc bạn sớm thực hiện được kế hoạch của mình.
Hiện tại mình muốn theo đuổi những trải nghiêm và mục đích khác. Hai năm nữa mình sẽ tiếp tục chuyến phiêu lưu còn dang dở, đến những vùng đất xa hơn.
Kiên định với những quyết tâm của mình nhé, và nhớ cân bằng cuộc sống của mình sau khi trở về nha em.

hey, mình đang rất cần thông tin về chuyến đạp xe đạp xuyên đông dương 1 mình. bạn có đường link về hình ảnh và những trải nghiệm thì gửi cho mình với nhé,

Topic không thấy trao đổi thông tin gì về chuyến đi mà toàn là chat chít.

Yêu cầu topic cần có được những thông tin cơ bản như: kế hoạch, lịch trình, dự trù kinh phí, thời gian,...

Chào các bạn, ấp ủ bao năm rồi, lần nào cũng VÁC BALO RỒI BỎ XUỐNG. Tình hình là tháng 3 năm 2015 mình sẽ có chuyến đi tất cả các tỉnh trên đất nước Việt Nam. Khởi đầu từ Cà Mau. Các bác có kinh nghiệm thỉ hướng dẫn mình với. Hiện tại thì mình chỉ biết tập thể lực thôi, còn những vấn đề khác thì mình còn thiếu kinh nghiệm lắm. Mình tính đi trong vòng 3 tháng ah. Help me
Em cần phải xây dựng một kế hoạch thì mọi người dễ góp ý và dựa vào đó hoàn chỉnh trước khi đi.
riêng thời gian để đạp xe hết 63 tỉnh thành trong 3 tháng là không đủ. 90 ngày/63 nghĩa là chỉ có 1,4 ngày cho một Tỉnh thì không thể.
+Về thời gian: Cần ít nhất 4,5 tháng
Với một người đã đạp xe tập luyện được 9 tháng liên tục thời gian cỡi xe đạp "xem hoa" cho 1 Tỉnh ít nhất phải mất 02 ngày(với tg này em chỉ đạp vút qua mà không có đủ tg hoặc có rất ít để tham quan những danh lam thắng cảnh hay di tích lịch sử ở Tỉnh đó). 63 tỉnh là 126 ngày + 9 ngày (nghĩ ngơi và đi chậm do các tỉnh tây bắc đèo núi không thể đi như kế hoạch)=4,5 tháng
+Về Chi phí:cho 135 ngàyđêm ít nhất 40.000k
ăn uống nhà nghĩ: min 250k/ngàyđêmx135=34.000k
các chi phí khác: 50k/ngayx135=6.000k
Đây chỉ là ý kiến cá nhân với sự tiết kiệm tối đa về thời gian và tiền bạc hy vọng giúp em xây dưng kế hoạch ban đầu.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back