What's new

[Chia sẻ] Hành trình thu Châu Âu ĐỨC - CỘNG HÒA SÉC - SLOVAKIA - HUNGARY - ÁO - THỤY SĨ

Hành trình thu Châu Âu ĐỨC - CỘNG HÒA SÉC - SLOVAKIA - HUNGARY - ÁO - THỤY SĨ

Hi ace,

Tình hình là đợt trước em có hỏi về hành trình đi Đông Âu. Sau khi quyết định tìm hiểu thì em thấy tour của Saigon Travel có giá ổn nhất. Nay em chia sẻ về chuyến đi vừa qua nhé.
- Tour 10 ngày 9 đên
- Visa - Dịch vụ này bên cty đó làm luôn nên rất tiện.
- Ăn uống: Mọi người được tự do ăn trưa nhưng có hướng dẫn viên hướng dẫn và đặt món giúp (em thấy điểm tour này rất hay, mình đc tự do chọn món, không phải ăn theo tour như các tour khác). Một điểm cộng là ăn sáng ở ks trái cây rất ngon và nhiều. Ăn hoài ko chán luôn nhé
- Tham quan và ở: Thiệc sự hơi tiếc chỉ muốn thêm thời gian vì cảnh bên đó rất đẹp. Ở KS đạt chuẩn bt. Nhưng Ks bên châu âu thường phòng rất bé nên mọi người sẵn tâm lý nhé.
- Thời tiết vào thu rất đẹp, khung cảnh lãng mạn.
Em viết văn hơi tệ nên không biết review gì thêm. Nếu mọi người cần có thể hỏi thêm nhé. Sẵn em post hình cảnh của chuyến đi qua lăng kính của em nhé.

Em thấy vẫn còn rất nhiều tuyến tham quan hấp dẫn khác. Em đang cố gắng cày như trâu để khám phá hết

Re: Hành trình thu Châu Âu ĐỨC - CỘNG HÒA SÉC - SLOVAKIA - HUNGARY - ÁO - THỤY SĨ

ukm người lớn thì nghiên cứu kĩ 1 tí để cho bác có chuyến hành trình vui vẻ, 2 bác định bao giờ đi, vì đi mùa này sẽ lạnh, bạn nên xem thêm thời tiết nữa nhé.

Re: Hành trình thu Châu Âu ĐỨC - CỘNG HÒA SÉC - SLOVAKIA - HUNGARY - ÁO - THỤY SĨ

haizz cái này cũng là vấn đề nè bạn, mình suy đi nghĩ lại vẫn chưa chọn được có tour hay thì thời tiết lại lạnh, chỉ muốn tìm tour hợp lý nhất để ba mẹ được chơi vui :)

bạn thử xem từ tháng 3 đến tháng 9 lúc đó thời tiết tốt ko có lạnh

Đi đầu tháng 4 đi bạn lúc đó thời tiết dễ chịu, nếu đi Hà lan thì có lễ hội hoa KeuKenhof nữa tuyệt vời ông mặt trời

đúng rồi 2 năm trước mình đi nhưng có việc đột xuất phải trở lại Paris chưa đi được tiếc ghê, bạn nhắc lại làm mình nhớ quá chắc phải đi một chuyến.

Đi đi bạn, bạn mà thích hoa thì đi là thích khỏi chê nhé. Mình đi mà muốn cắm trại ở lại đó luôn cho rồi hahaha

đi có nhiều hoạt động vui lắm nhé bạn.

lúc bạn đi có chương trình gì ạ, bạn ở lại Hà Lan trong bao lâu ?.

có tuần lễ di sản rồi lễ hội ẩm thưc, diễu hành,... mình ở 2 tuần và ở gần khu vực đó nên cũng đi được kha khá, nhưng mà vui và đẹp lắm nha bạn, mình đi mà ko thấy chán luôn, thích quá trời.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back