What's new

Hành trình xuyên Việt năm tới

duhocsinhviet

Phượt tử
Năm tới duhocsinhviet sẽ đi phượt xuyên Việt một mình để khám phá địa đạo củ chi, rồi ngắm cao nguyên langbiang, vượt trường sơn như các chiến sĩ ngày xưa, từ trường sơn mình tính sẽ ra Huế để nhìn ngắm biển từ đèo Hải Vân ( nghe người đời kể là đẹp vô cùng và cũng nguy hiểm vô cùng), rồi vào bản Đôn ở Tây Nguyên, song ra Hà Nội thăm Bác biết đâu không? Lăng Bác....
Đây là dự tính và sẽ thành hiện thực của mình trong hè năm tới, dù còn lâu mới đến nhưng phải bắt đầu từ bây giờ. Chuyến phượt này mình cũng chưa hỏi gia đình vì sợ không cho đi rồi làm nhụt chí tinh thần nên còn khoảng môt năm nữa, mình sẽ thăm dò ý kiến gia đình. Chuyến phượt này mình muốn thử thách cá nhân, và muốn cho pâm biết con đã lớn và trên hết là đi để biết hết những cảnh đẹp của đất nước mình.
Mà phượt là không phải như đi du lịch mà là thử thách cá nhân... Mình dự tính số tiền để đi là 5 triệu, một số tiền rất ít nhưng chỉ là phòng thân khi không có ai cho quá giang( tí mọi người sẽ hiểu), mình sẽ đi với hai đôi bàn tay, 3 tháng hè sẽ là thời gian để mình trải nghiệm bản thân, để mình vượt qua thử thách để truyền niềm vui đến mọi người, vùa đi vùa làm việc để có chi phí tiếp theo cho chuyền tới, kết bạn là một yếu tố giúp mình có thêm hiểu biết văn hóa nơi mình đến. Nói đến việc quá giang một tí, từ thành phố Cần Thơ mình sử dụng phương tiện là xe bus là chính, ngoài ra quá giang là một cách giảm chi phí để có thể sống sót mà ngắm Sa Pa nữa chứ. Mình biết điều này rất khó khăn nhưng mình sẽ làm để phượt, một nụ cười, sự nhiêt tình, và một món quà nho nhỏ là yếu tố chính cho bản thân giúp mình dễ làm quen với người cho quá giang. Còn nhiều điều nữa mình muốn nhắn nhủ đến các bạn có máu phượt nhưng mình sẽ kết thúc ở đây. Và mình mong sẽ có những tâm hình chụp những nơi mình đi qua trong năm tới để chia sẻ cho mọi người.

Topic này viết về chuyến đi ở thì tương lai, chưa có 1 thông tin cụ thể về ngày, giờ nào cả:), chỉ là dự định nên tạm thời tôi chuyến nó qua Box Cà phê du phượt để anh em tiếp tục động viên, chia sẻ cũng như đóng góp thêm kinh nghiệm cho bạn chủ Topic.

Lúc nào có kế hoạch cụ thể bạn PM để Mod chuyển về đúng chỗ nhé.

Bạn đã thực hiện chuyến đi này chưa?
Nếu chưa, thì khi qua Hà Nội, bạn có thể liên lạc với mình. Việc nơi ăn, chốn nghỉ giá rẻ + an toàn, địa điểm hay ở Hà Nội và xung quanh bán kính 100km,... mình có thể giúp bạn. Mình cũng muốn nghe bạn kể về chuyến đi. Welcome to Hà Nội! :)

Facebook của mình (inbox thì mình mới biết là ai nhé) : https://www.facebook.com/tantan.green

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,121
190,419
Latest member
Tea_Hachi
Back