What's new

[Chia sẻ] Hãy cùng chia sẻ về những Bộ "đồ nghề đi phượt" của các bạn.

Re: Hãy cùng chia sẻ về những Bộ "đồ nghề đi phượt" của các bạn.

Ở đây không phải là chỗ QC, bác Traisinh nhé. Bác nên post bên Mục Mua bán thì phù hợp hơn.

Saodo@

Con này em chưa sở hữu nhưng đã sử dụng qua, thừa nhận nó ngon: dễ điều khiển, mạnh mẽ, thế ngồi thoải mái khi đi xa, ko bị mỏi lưng nhưng mà Bác chế thêm cho em nó cái chắn bùn ở vè trước thì ko bị bẩn phần sau.

bác tphat bọc như thế thì sao cục knorr sống nổi quá 3 ngày???

Bác sợ nó hư thì bỏ vào bao nylông rồi dùng đèn cầy mà "hàn" lại. Tớ có vài cục quăng lăn lóc trong bếp và trong bao "BOB" bao nhiêu năm mà đâu có bị gì đâu. Đa số nó là muối nên không sợ mốc meo gì hết.

Túi "Mưu Sinh Thoát Hiểm" cho mùa đông.

Vi đi cắm trại vùng tuyết một mình nên tớ phải đeo thêm túi trên trường hợp gặp tai nạn hay bị gấu rượt / lấy mất đồ. Gấu tại vùng Yosemite không ngủ mùa đông !!!

Trong hình thì có dao swiss, multitool, la bàn, hộp đồ "mưu sinh", hộp muối, lăng kính, còi / ống hút nước, dao, mền và áo mưa.

Những đồ quan trọng và dễ rơi tớ cột vào bao đựng hết.

Không có trong hình là và thanh kẹo và thanh granola, thanh đánh lửa, quẹt ga bic, quẹt diêm và đèn bin.

Đây là túi phụ đeo ngang hông thôi.

Những thứ không thể thiếu của mình.

Đầu tiên phải kể đến 2 thứ Yamaha Serow 2003 và Nikon F2AS + 20mm F/2.8 Ai-S.

Yamaha Serow nhỏ gọn nhưng khỏe, lành, ăn xăng vừa phải, bình xăng cũng khá lớn, bảo đảm 300km ko phải đổ. Cả chuyến Lào 1,800km chỉ có đổ xăng với xịt xích :).

Nikon F2AS là máy ảnh full cơ số 1 của Nikon. 20mm F/2.8 Ai-S là lens góc rộng tốt nhất với giá cả dễ nuốt của Nikon, cắm lên thân máy phim rộng ngoác cho nhu cầu ảnh landscape của mình.

Trang phục trên đường:
Mũ LS2 lật hàm mua của anh Jolly Joker

Áo Furygan Chrome

Quần chống nước của hãng gì quên rồi :p.
Giày Belleville 675
http://www.bellevilleboot.com/shop/index.php?l=product_detail&p=37

Tools thì có

Led Lenser P14 cực sáng, có 3 chế độ sáng, sáng vừa, tăng sáng, có zoom, có thể dùng làm dùi cui.

Victorinox Explorer.

cho mình xin địa chi r của chiếc đồng hò này dc không
bác saodo lập ra topic show h....chia sẻ hay thế mà chưa bác nào hưởng ứng show bộ đồ nghề của mình à? tôi cũng xin góp vui đôi chút để topic thêm xôm tụ.
Mấy thứ này không hẳn là đồ đi phượt, mà là đồ tôi mang theo hàng ngày (trước đây có thời chịu khó lỉnh kỉnh vác theo nhiều thứ lắm, giờ tôi chỉ mang những thứ gì chắc chắn sẽ dùng, và thực sự hữu dụng cho cái sống lưng đỡ khổ):

- Bao đựng đa năng dùng làm ví đựng tiền/ giấy tờ/ điện thoại/ pin...
- Điện thoại: HTC HD2 T-Mobile,smartphone cài Android dùng khá sướng ngoại trừ khoản hao pin (1 ngày), tôi phải mang theo 2 viên pin ngoài. Mang theo 1 con Nokia X1 pin trâu (thời gian chờ vào khoảng 2 tuần), 2 sim 2 sóng, loa to để back up.
- Đèn pin LED cree SIPIK: dùng pin AA(lâu hơn) hoặc 14500(sáng hơn), nhỏ gọn nhưng cực sáng và tiện dụng (sử dụng thấu kính lồi theo cơ cấu zoom, có thể chiếu xa khoảng 100m, chiếu gần tốt, quầng sáng rộng); nhược điểm là nếu chiếu trong thời gian lâu thì đèn sẽ bị nóng, chỉ có 1 chế độ sáng (vừa là ưu vừa là nhược).
Tôi dùng với bao đeo thắt lưng của Fenix, cái này rất hay là có thể điều chỉnh hướng đèn 360 độ, giúp dễ dàng chiếu mọi hướng trong khi mình vẫn có 2 tay rảnh để làm việc khác
- Móc chìa khóa cáp rút: gọn và tiện, muốn dùng chìa thì kéo vèo phát ra, dùng xong thả tay nó rút gọn lại như trong hình. Cáp dây thép dài khoảng 60cm. Nhược điểm là cáp hơi nhỏ, cảm giác dùng lâu sẽ dễ bị mòn
- Tactical pen: bút bi làm bằng nhôm, có thể dùng tự vệ hay đập kính nếu cần.

- Đồng hồ Casio Pathfinder: dòng này ngoài các tính năng xem giờ thông thường của ĐH ĐT còn có các tính năng: La bàn điện tử, nhiệt kế (cái này nếu đeo trên tay thì phải trừ hao 2-3 độ do thân nhiệt, muốn đo chính xác phải tháo đồng hồ để khoảng 15p), áp kế, đo độ cao, chịu nước 100m, sử dụng pin năng lượng mặt trời. Ưu điểm thì vô số, nhược điểm không thấy gì ngoài giá cao.

....
to be continued

Em cũng góp vui tí :))

Đồ trong chuyến đi tiền trạm Pu Ta Leng 2012 :D

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,121
190,419
Latest member
Tea_Hachi
Back