What's new

HCM-Osaka-Kyoto-Tokyo (8/9/2014 - 16/9/2014)

Chào mọi người,

Mình dự định đi theo hành trình như trên từ ngày 8/9/2014, về 16/9/2014. Ban đầu có 1 bạn bên đó đi chung nhưng giờ bất ngờ bạn ấy không đi được, thành ra mình thành độc hành rồi.

Vậy bạn nào đã có kế hoạch đi Nhật vào khoảng thời điểm này thì đi cùng nhé? Lịch trình mình đã lên sẵn hết, khá dài để đưa lên từ từ, nhưng giản lược như sau:

8/9: 8g55 lên máy bay AA sang KL - Chờ đây mất 5 tiếng, sau đó bay sang Osaka, đến nơi lúc 23g10.
Có xe bus từ sân bay về KS (đã book phòng đôi KS New hankyu Hotel _ bạn nữ nào đi chung mình sẽ giảm cho nửa tiền phòng :) )

9/9: Tham quan Osaka: lâu đài Osaka, đền Shintennoji, Tenmangu, khu Dontoburi, cảng Osaka..... (chi tiết lịch trình + bản đồ xe điện đã có đầy đủ nhưng dài lắm).

10/9: đi Kyoto. Tham quan đường tre đẹp nổi tiếng Bamboo street, trà đạo Nhật Bản, ...

12/9 : Núi Phú Sĩ: ở lại đây chơi 2 ngày: đi thác Hahanoshirataki và hồ Kawaguchi, tham quan rừng Aokigahara. Mình không chắc thời điểm này họ có cho lên núi Phú Sĩ không nhưng những hoạt động tại đây cũng khá thú vị rồi.

14/9: đến Tokyo lúc chiều muộn. Theo kế hoạch thì ngày 15/9 mình đến tỉnh Sendai là nhà người bạn, nhưng do bạn không tham gia đc chuyến này nên không chắc mình có đến Sendai hay không.

Ngày 15-16 đi vòng vòng Tokyo và chiều tối 16/9 là lên máy bay về nhà. Lưu ý về đến nhà là hết ngày 17/9 rồi nhé.

Bạn nào đã đi rồi còm men cho mình xin ít kinh nghiệm với.

Cám ơn mọi người,

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,918
190,265
Latest member
sao_store
Back