What's new

[Hỏi đáp] HN – Pleiku – Kontum – Pleiku – Buôn Ma Thuột – Đà Lạt – HN (7 ngày 6 đêm)

Re: HN – Pleiku – Kontum – Pleiku – Buôn Ma Thuột – Đà Lạt – HN (7 ngày 6 đêm)

Mình đồng ý với bác TayNguyen, cung đường đi cụm 4 thác ngược hướng với hồ Lak, nên bác nên chỉnh lại chút xíu vì hai nơi này chiếm khá nhiều thời gian đấy ạ. Trong cụm 4 thác thì Dray Sap là hùng vĩ nhất, Dray Nu thì thấp hơn chút xíu nhưng có hang động thú vị, nếu đi vào mùa mưa này thì thác sẽ rất nhiều nước và có màn bụi nước hơi bị mát da mặt luôn :D .
Về khoản Biêt Điện Bảo Đại, Tòa Giám Mục thì buổi tối sẽ không mở cửa tham quan đâu bác ạ, chỉ có Nhà Văn Hóa thì vẫn tấp nập buổi tối thôi. À, Buôn Jun có món gà nướng tuyệt cú mèo nữa đấy ạ.

Đến Pleiku mình có 1 góp ý nhỏ,chùa Minh Thành chắc chắn bạn nên đi vì nó rất đẹp, lối kiến trúc Nhật, chùa bửu nghiêm thì được cái lâu đời, chứ giống y chang mọi chùa khác trên Việt Nam, ko có j đặc sắc... biển hồ thì nếu rảnh thf ghé biển hồ Trà, là mặt kia của biển hồ, cảnh hơi thơ mộng tí, có vườn trà như trên bảo lộc vậy
mùa này trên Pleiku buổi tối hơi lạnh, ban ngày mát dịu dễ chịu, vì thế nhớ mang áo khoác nhé
tới Pleiku muốn có người lang thang cùng thì cứ alo mình, thời gian đó mình cũng rảnh lắm
sdt : 097 tám hai năm 76 bảy bảy

Thanks bạn Fankfank nhé. Mình đến nơi theo đúng lịch trình thì cũng rất mong gặp đc hướng dẫn viên bản địa...hihi...Có j mình sẽ alo cho bạn sau nhé

Cảm ơn những góp ý của anh em nhà Phượt. Mình đã kết thúc hành trình khám phá Tây Nguyên ...Thực tế là hành trình cũng không giống hoàn toàn với những gì đã vạch ra. Nhưng mình đã có một chuyến đi đáng nhớ...Nếu có điều kiện, sẽ viết lách chia sẻ cảm xúc với mọi ng trong mục Hồi ức các chuyến đi...:). Đi và trải nghiệm quả thực rất tuyệt vời (mặc dù về đen như củ tam thất :)).

Khi ở BMT ngoài việc tham quan tượng đài chiến thắng BMT, cây Kơnia, bạn nên vào thăm nhà đày BMT cũng là 1 nơi đáng lưu tâm. các bạn có thể đi dạo đêm trên các cung dường thành phố và hỏi người dân đại phương để thưởng thức món bún đỏ nổi tiếng của Daklak nha. chỉ là 1 quán vỉa hè thôi nhưng bạn ăn 1 lần giửa cái tiết trời se lạnh sẽ thấy hết cái tuyệt với của bún đỏ.

Mình nhờ topic 1 chút, các bạn trong BMT có biết hãng xe nào chạy thẳng Ban Mê- Hà Nội hoặc Ban Mê- Đà Nẵng mà cho gửi xe máy ko nhỉ? Nếu có cho mình xin số đt luôn nhé. Thanks

Tư vấn phượt Buôn Ma Thuột

Chào tất cả Anh/Chị trong diễn đàn,

Vào ngày 5 6 7 8 tháng 8 tới, em và nhóm bạn đã lên plan đi Buôn Ma Thuột. Và có một số thắc mắc xin được Anh/Chị đi trước chia sẽ kinh nghiệm. Kế hoạch như sau:

Đêm ngày 5/8: 21h 8 người đi xe Mai Linh lên BMT
Ngày 6/8 : Dự kiến 6h lên tới bến xe, cả nhóm sẽ thuê xe máy trước và di chuyển tới tham quan khu vực cụm thác Dray Nur, Dray Sap
Ăn trưa tại đây, hoặc quay về trung tâm TP ăn
Chiều: Cả nhóm theo QL 27 lên hồ Lak, nhận chỗ lưu trú ( nhà dài ) cất đồ đạt và tham quan
+ Chèo thuyền độc mộc, thăm buôn Jun, tìm hiểu đời sống người dân tộc, ăn đặc sản
Tối: Dự định mua khoai, bắp tìm chỗ ngồi làm đống lửa quây quần, thêm chum rượu cần...:D
Ngày 7/8:
Sáng: Ăn sáng, cà phê trước khung cảnh bình minh của hồ Lak, dạo chơi chút nữa
10 giờ: Di chuyển về Tp BMT nhận phòng tại KS ( xin tư vấn cho em KS nào rẻ mà được được xíu, sinh viên cả )
Ăn trưa tại đây
Chiều: Lên buôn Đôn: Tham quan nhà dài, cưỡi voi sông Serepoc, mộ vua săn voi...( Mọi người có kinh nghiệm cho em biết tới đây nên đi tham quan ở đâu cho đáng và đẹp )
Có thể ăn chiều tại đây hoặc sau đó về TP ăn
Tối: Dự định BMT by night ( Tư vấn dùm em chỗ ăn chơi, cà phê cà pháo gì đó )
Ngày 8 /8:
Sáng: City tour TP.
+ Tới làng caphe Trung nguyên tham quan dây chuyền sản xuất + uống cà phê
+ Buôn Ako Dong, bảo tàng TP ( biệt điện Bảo đại )
+ Nhà đày BMT
Trưa về nghĩ nghơi tại khách sạn và sắp xếp hành lý
Chiều: Đi chợ BMT...
Boăn khoăn cái là tụi em book vé 20h00 mới đi về TP, nguyên buổi chiều không biết làm gì để lấp đầy thời gian cho tới lúc khởi hành.
Anh chị đọc và cho em ý kiến về lộ trình + một số contact hay giá cả, kinh nghiệm hữu ích!
+ Thuê xe máy rẻ, tốt ?
+ các vấn đề ở cụm thác ( giá cả )
+ Chât lượng nhà dài + giá, các địa điểm, hoạt động nên tiến hành ở hồ Lak
+ KS rẻ, tương đối Ok tại trung tâm TP BMT
+ Về Buôn Đôn và các hoạt động nên có ở đây
+ Một số địa điểm ăn uống, quán cà phê chất lượng, yên tĩnh
...Something like that, em xin tiếp nhận tất cả các ý kiến đóng góp ạ :D
Em xin chân thành cảm ơn :)

Re: Tư vấn phượt Buôn Ma Thuột

em chỉ tư vấn cho bác về rượu cần thôi nhé.bác về Buôn Ma Thuột thì nên mua rượu cần Y Miên ấy,đợt vừa rồi em đi có mua 2 chóe về uống,công nhận là ngon thật.:)

cảm ơn hai bạn, xe đi chậm vậy sao ta. Đi 21h mà 7h20 mới tới, không biết ăn sáng rồi đi tham quan cụm thác buổi sáng kịp không nữa ?

Mấy bác cho hỏi đường QL27 từ BMT qua Đà Lạt, khúc đèo chuối giờ đã sửa xong chưa? chạy xe máy có được ko? thắng mình đi từ BMT qua ĐL.. cám ơn..

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,148
Latest member
thuocphathai
Back