What's new

[Tổng hợp] Hỏi gì đáp nấy [Dành cho các câu hỏi về phượt khu vực Miền Trung, Tây Nguyên

Re: Hỏi gì đáp nấy [Dành cho các câu hỏi về phượt khu vực Miền Trung, Tây Nguyên

Mình cũng chưa nghiên cứu kỹ thông tin về Nha Trang nên chưa đưa ra đc lịch trình hợp lý :D
Cảm ơn những thông tin hữu ích của bạn nha :)

Re: Hỏi gì đáp nấy [Dành cho các câu hỏi về phượt khu vực Miền Trung, Tây Nguyên

Xe bus ở sân bay Vinh
Cho mình hỏi là ở Sân bay Vinh có tuyến xe bus nào về hướng Hà Tĩnh (thị trấn Kỳ Anh) không?
Taxi một lần lấy triệu hai, vãi quá

Ngay tại sân bay thì không có nhưng bạn có thể đi xe ôm 4km vào bến xe chính để về Hà Tĩnh. Cần thêm thông tin thì đt sân bay : 0383 852777.

Mình rất thất vọng về bạn này , vào đăng ký xong rồi hỏi luôn và ...lặn luôn, chẳng thèm vào xem hoặc cảm ơn gì cả , tính mình thì hay nhiệt tình quá đâm dở , đề nghị các bạn khi trả lời có lẽ nên thận trọng khi gặp phải loại này nhé.

Last edited:
Xin chia sẻ kinh nghiệm đi phan thiết

Chào cả nhà, mình đang tính làm 1 chuyến từ sài gòn ra phan thiết, nhưng hiện tại mình đang thắc mắc 1 số vần đề nên mong được mọi người trên diễn đàn chỉ dẫn :

1)Mình nên đi cung đường nào ra phan thiết ?Cả đi lẫn về mình nên đi đường nào?? Nghe nói có đường nào đi dọc bờ biển, vì là con gái nên không rành đường lắm, nhà mình ở gò vấp, mình tính bắt đầu đi lúc 5g sáng, mong mọi người trên diễn đàn chỉ dẫn rõ giùm mình nha.Mình nghe nói là đường từ sài gòn ra pt có nhiều công an lắm, ngay cả gắn 1 bên kiếng cũng bị bắt nữa,

2)Không biết ở phan thiết có chặt chém như vũng tàu không? mình muốn kiếm nhà nghỉ nào gần biển 1 tí, nghe nói là biển ở phan thiết sạch lắm, nên mình mới muốn kiếm 1 nhà nghỉ gần biển để ra tắm cho gần.

Mong mọi người trả lời sớm cho mình nha, mình đang kên kế hoạch để sắp đi học rùi, muốn làm 1 chuyến phượt cho thư giãn đầu óc, :)

Các bạn cho mình hỏi, Tây Nguyên khoảng tháng mấy thì có hoa dã quỳ nhỉ. Có người nói tháng 10, ng lại nói cuối tháng 11. Giữa tháng 10 tớ có plan đi TN 5 ngày, ko biết lúc đó hoa đã nở chưa?

Từ Cổ Thạch đi Cà Ná

Mình dự định đi chùa Hang (Cổ Thạch) chơi rồi sau đó ra Cà Ná, nhưng không biết đón xe nào để ra Cà Ná. Nhờ các bác chỉ bảo giúp
Rất Cám ơn

Chào cả nhà. Mình đang có dự định xuyên Việt bằng xe máy.Nhờ các bạn tư vấn:
Mình ở Sài gòn - muốn đi qua động Phong nha kẻ bàng - nhưng đi bằng đường Tây trường sơn – Từ SG đi Buon me thì Mình đi vài lần rồi nhưng từ BM đi thì mình chưa biết. Mong các bạn giúp đỡ.
Mình muốn hỏi thêm: Đi đường tây trường sơn an ninh có ổn không?Vì là đường gần biên giới mình đi vậy có gặp trở ngại gì với biên phòng hay không? Có cần mang theo Hộ chiếu không?

Trên đoạn đường này có những khu du lịch, địa danh nào “ Không nên bỏ qua”. Do chuyến đi của mình dài ngày, quãng dường rất dài, nên mình chỉ có thời gian tham quan những nơi – tạm gọi là tiêu biểu một chút.
Mình muốn hỏi thêm : với lộ trình vậy nên ăn, nghỉ chỗ nào cho phù hợp…Có địa chỉ và số Đ T nữa càng tốt
Rất mong nhận được sự trợ giúp của các bạn. Mình cám ơn nhiều.

Mình đã đi từ HCMC ra Quảng Bình rồi.
Về cơ bản thì an toàn tuy nhiều đoạn rất vắng vẻ, thậm chí đổ xăng xe hơi khó. Tuy nhiên không gặp vấn đề gì với biên phòng cả, giống như là đi từ HCMC đi BMT mà thôi có điều vắng và đèo nhiều, cua nhiều.

Bạn tham khảo hai topic này thì sẽ thấy TTS không có gì là ghê gớm cả.

https://www.phuot.vn/threads/15435-Đèo-Sa-Mù-sương-giăng...-Tây-Trường-Sơn-quạnh-vắng.

https://www.phuot.vn/threads/7575-Tây-Trường-Sơn-_-Khởi-hành-từ-Đà-Nẵng

Đây đúng là TTS thứ thiệt nhé , chứ không phải " Tây TS " đi qua nghĩa trang TS như một số bạn lầm tưởng đâu.Vì hầu hết đến Quảng Trị là đi HCM Đông rồi tới Phong Nha chứ ít bạn đi HCM Tây.

Hỏi - Khách sạn + đi chơi ở Nha Trang

Em sắp tới định làm 1 chuyến đến Nha Trang. Nhờ các bác tư vấn giúp khách sạn và các nơi nên đến ở Nha Trang ạ. Em muốn đi tàu ra các đảo chơi thì mua vé ở đâu ạ.

Cảm ơn các bác nhiều!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,638
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back