What's new

Hội Phượt Buôn Ma Thuột - Tại sao không !?!

Re: Hôi phượt Buôn Ma Thuột - Tại sao không !?!

Bé Na cứ chuẩn bị tinh thần đón khách nhé! vào dồn dập cho bé chóng mặt luôn đấy
Trời ơi pé mới tham gia diễn đàn được có mấy ngày, mà đã được đón khách đến nổi chóng mặt thì pé sợ lắm. Chưa gì mà mèo đã bị sư tử dọa rồi kìa . hahaha:))

Em có thấy sư tử kêu meo meo hay ư ử không? Nó tỏ tình thỏ thẻ cũng gầm lên mà,huống chi đây đang ...chém gái ;)

chúc mừng hội phượt Buôn Ma Thuột đã có nơi để sinh hoạt. chúc cho một cô bé rất tâm huyết với phượt và vùng đất cao nguyên. một vùng đất mà tôi luôn xem là quê hương thứ hai của mình.nó làm cho tôi muốn mãi được khám phá mãi được trải nghiệm trên mọi cung đường.
mong có ngày được bé làm hướng dẫn viên để đc hiểu thêm nhiều mảnh đất mà mình luôn yêu quý!

chúc mừng hội phượt Buôn Ma Thuột đã có nơi để sinh hoạt. chúc cho một cô bé rất tâm huyết với phượt và vùng đất cao nguyên. một vùng đất mà tôi luôn xem là quê hương thứ hai của mình.nó làm cho tôi muốn mãi được khám phá mãi được trải nghiệm trên mọi cung đường.
mong có ngày được bé làm hướng dẫn viên để đc hiểu thêm nhiều mảnh đất mà mình luôn yêu quý!
Cám ơn a Quốc Đàn nhé! pé gái đây đang rất rất cần sự ủng hộ từ tất cả thành viên của phượt.
Cơ mà anh phải cho e biết địa chỉ và một số thông tin để liên lạc chứ nhỉ. Để e cpnf biết là mình sẽ làm HDV cho ai chứ a.
Đúng ko nè? ;) Wellcom to you!

Giới thiệu mạnh vào đi em! Hôm qua anh gọi cho cô bạn anh làm bên xây dựng ở BMT mồi chài rồi đó:D.Chưa thấy đăng ký là sao nhỉ?

Mình nghe nói ở BMT có khu du lịch Dakruco mới khai trương khoảng 1 năm, bạn nào thổ địa xin cho mình thêm thông tin với, chõ đó có gì hay hơn Khu du lịch bản Đôn (chỗ có cầu treo) hông? đường đi như thế nào?
mình dự tính tháng sau đi.
thanks nhìu nhé.

đáp lại lời kêu gọi của chị có em đây chờ mãi mới thấy 1 mem ở BMT ,e đk làm thành viên thứ 2 luôn :D
mail : [email protected]
phone: 0935904747 ( Toản )
hi vọng hội PBMT nhanh lên tầng nào :Dam

Last edited:

Cám ơn a Quốc Đàn nhé! pé gái đây đang rất rất cần sự ủng hộ từ tất cả thành viên của phượt.
Cơ mà anh phải cho e biết địa chỉ và một số thông tin để liên lạc chứ nhỉ. Để e cpnf biết là mình sẽ làm HDV cho ai chứ a.
Đúng ko nè? ;) Wellcom to you!
anh xin ủng hộ cả hai tay cùng phượt Buôn Ma Thuột mong cho nhà phượt BMT cùng pé Lê Thủy nhanh lên tầng mới. gửi vào nhà phượt BMT ít gạch, đá, & bê tông để pé Lê Thủy và ACE Buôn Mê Thuột xây lên nhà mới thật đẹp và chắc để anh em nhà phượt có chỗ dừng chân mỗi lần lên cao nguyên.
P/S à quên anh là phượt tử nhà cá gỗ Phượt Nghệ Tĩnh em ạ. luôn nhớ đến em cô pé đáng yêu!

Mình nghe nói ở BMT có khu du lịch Dakruco mới khai trương khoảng 1 năm, bạn nào thổ địa xin cho mình thêm thông tin với, chõ đó có gì hay hơn Khu du lịch bản Đôn (chỗ có cầu treo) hông? đường đi như thế nào?
mình dự tính tháng sau đi.
thanks nhìu nhé.
Xin chào bạn!. Theo thông tin mà bạn nói là khu du lịch Dakruco sao, hình như có điều gì đó nhầm lẫn ở đây phải ko bạn. Theo thông tin mình có được thì Dakruco đã cho hình thành nên khu du lịch sinh thái cũng khá lâu rùi mà, dễ có đến 5 năm rồi đó.
Khi cho ra đời khu du lịch đó, Dakruco đã lấy tiêu đề cho khu du lịch là " Đi về miền hoang dã". Khu du lịch sinh thái này được xây dựng trong một khu rừng khộp, bên cạnh hồ dakmin, vào những tháng đầu mùa mưa ở đây rất đẹp, nước hồ trong xanh, đến đây mọi người có thể câu cá, thư giản, hoặc dạo chơi trong rừng khộp um tùm lá. thấp thoáng bạn sẽ thấy những chú voi nhà đang ăn hoặc đang đi dạo trong rừng. Bạn sẽ có cảm giác giống như đang ở trong một khu rừng rất hoang dã, Trong khu du lịch còn có những ngôi nhà được xây dựng làm nơi nghĩ đêm cho khách, mỗi một phòng là một ngôi nhà riêng biệt nằm hai bên dường dẫn vào trong rừng.
Tuy nhiên vào mùa khô tức là vào tháng 11 cho đến tháng 3 năm sau, khung cảnh ở đây rất buồn, hồ nước dường như cạn dần đi, khu rừng khộp thì rất khô, cành lá trơ trọi, và rất dễ bắt lữa dẫn đến cháy rừng. Cái đẹp nhất vào mùa này đó là gió thổi rất mạnh, và không khí lanh đến thấu xương.:D . Vì là " Đi về miền hoang dã" cho nên khi đến đây bạn chỉ có cảm giác khám phá nơi rừng núi hoang sơ, rất tỉnh lặng, và để có dịp thoáng thấy các chú sóc rừng nhảy từ cây này sang cây, hoặc nếu may mắn bạn sẽ thấy những con dúi, con treo, hay một loài có họ hàng với thằn lằn, nó có tên gọi là gì nhỉ... ah đó là kì đà.
Đó là phần giới thiệu của mình về khu du lịch sinh thái hồ Dakmn ( của cty cp Cao Su Dakruco).
Mình có thêm một địa chỉ để các phuoter tham khảo đây.

Chào các member khi vô tình ghé thăm topic nhà phượt Ban Mê.
(BB)(BB)(BB) xin mạn phép giới thiêu đến mọi người một khu du lịch mới mà không mới ( đã được TL cách đây hơn 1 năm, và đã hình thành từ rất lâu)
Đó là khu du lịch cụm thác Draysap, Draynu, Gia long,.. Được chủ đầu tư là công ty Đặng Lê ( chi nhánh Tập Đoàn Trung Nguyên) đầu tư vào năm 2010.
Nếu trước đây bạn đến với cụm thác này, bạn chỉ việc mua vé vào cổng rồi ngắm thác, tổ chức ăn uống tự do,... và sau đó là ra về.
Thì ngày nay khi đến với cụm du lịch này, bạn sẽ có cơ hội, khám phá nhiều hơn, bởi ở đây đã xây dựng các cơ sở hạ tầng thiết yếu, để bạn có thể dừng chân nghỉ đêm, ngoài ra bạn có thể tự do cắm tại ngay dưới chân thác, với dịch vụ cho thêu lều trại của khu du lịch. Chưa hết bạn có thể thủ sức mình mạo hiểm đi ngược dòng thác để thấy sự hùng vĩ của dòng thác khi ầm ầm đổ về từ phía thượng nguồn. Nếu bạn ko muốn đi bộ khám phá khu du lịch thì không sao đã có xe đặc chủng, hoặc xe ngựa kéo để bạn dùng khi mõi gối chồn chân.
Bây giờ nếu bạn thấy chán khi chỉ loanh quanh bên thác Draysap, hay Thác Draynu... Nếu thế thì khi điểm xuất phát là thác Draysap, bạn hãy chịu khó băng đường rừng khoảng 150m vừa trải nghiệm vừa khám phá, bạn sẽ thấy có chiếc cầu treo băng ngang trên dòng chảy cuồn cuộn, khi đi đến giữa cầu treo bạn hảy nhìn lên hướng có tiếng ầm vang, trước mặt bạn sẽ là thác Draynu hùng vĩ. Và khi qua hêt cây cầu nghĩa là bạn đã đến với thác Dray nu rồi.:help
Nếu đến với BMT hãy bấm máy và gọi cho tôi, tôi sãn sàng là hướng dẫn viên cho bạn.:)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,826
190,200
Latest member
bimbimsim
Back