What's new

[Hỏi đáp] Hỏi về chuyến phượt trường sơn - Lào : HN-Quảng Bình- Lào-HN

Lelangthang

Phượt tử
xin chào toàn thể anh em, xin đc gửi lời cảm ơn tới các admin đã sáng lập ra D Đ để a e có thể trao đổi nhưng thông tin vô cùng quý báu về các chuyến Du lịch bụi.
Sắp tới, đầu tháng 6, mình có dự định 1 chuyến đi dọc đường mòn Hồ chí minh( đường trường sơn), tới quảng bình, khi về vòng qua viên chăn. Mình không có nhiều kinh nghiệm chuyến này, rất mong a em đóng góp, tư vấn cho mình nhé. Lịch trình sơ bộ của mình thế naỳ : mình đi xe máy , độ 4 -6 xe( cùng lắm 2 xe cũng nhích :))
Ngày 1 : Hà nội- hà tĩnh
Ngày 2 : Hà tĩnh - quảng bình - động phong nha kẻ bàng
ngày 3 : phong nha kẻ bàng- đảo vũng chùa( viếng mộ Đại tướng ) - Hà tĩnh
ngày 4 - hà tĩnh- cửa khẩu cầu treo- viên chăn ( lào)
Ngày 5 : thăm thú viên chăn
ngày 6 ( dự trù) viên chăn- cửa khẩu undo thani( Thái lan), mua sắm
ngày 7 : viên chăn- cừa khẩu cầu treo ( hà tĩnh)
ngày 8 : hà tĩnh - hà nội
Dự định đi với 7-9 ngày, Mình đi với 2 tiêu chí chính, thứ 1 :là phượt đường trường sơn huyền thoại , nên trên đường sẽ ghé qua các di tích nổi tiếng ( ngà ba đồng lộc, vv) những di tích với cung đường khiến nó trở thành bất diệt( phù hợp vs nhưng ai khám phá cả lịch sử và văn hóa)
Thứ 2 : Tiên thể , trên đường về mình muốn vòng qua Lào( cũng có 1 phần của tây trường sơn), để cảm nhận văn hóa, cs và giao văn thông ... nước bạn , còn thời gian, tiện thể qua qua nốt Thái( cửa khẩu thôi :) )vụ sang lào này mình không rõ lắm, mong các bạn tư vấn cách đi chơi, và thời gian thế có ổn không, mỗi ngày đi độ 300;350 km( trừ ngày lượn phố)
Rất mong bạn nào có kinh nghiệm cũng như ý kiến góp ý giúp mình lên lại lịch , tư vấn về chi phí tối thiểu( chủ trương mình là tiết kiệm để đc ăn và mua đặc sản nhiều hơn), tầm 7-9 ngày các bạn nhé. Xin cảm ơn các bạn trước .
Sự tư vấn của các bạn là niềm vui to nhớn của chúng mình ;)
Đã đi.

Last edited:
Cho mình hỏi ai đã đi dọc Đường Trường Sơn , từ Hà nội, đến quảng bình với ( ch
iều dài, một số điểm di tích lớn sẽ đi qua). Thank mn nhé

Đường HCM vắng vẻ nhưng tốt nhất không nên đi tối vì nguy hiểm do không có dịch vụ nếu hỏng xe hoặc một số thứ. Thêm nữa vách núi nhiều, cẩn thận sạt lở tắc đường nếu mưa
40km có 1 trạm xăng . Khoảng cách 580km theo 1A

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,998
190,339
Latest member
xuonginhopgiay
Back