What's new

[Hỏi đáp] honda fortune 125 lựa chọn trên cung đường phượt.

chế thì các loại xe lắp lẫn được cho nhau bác ah, bất kể xe nhỏ xe to, nhưng tốt nhất là chọn 2 loại có dung tích động cơ tương đương nhau. chế của FX giống với su gn125, spacy đấy bác. lắp chế hòa khí không đúng thì ko hỏng đc động cơ đâu bác, mà chỉ ảnh hưởng tới mức tiêu thụ xăng và độ bốc của xe mà thôi,

còn vấn đề kia của bác thì mình không nắm rõ lắm vì vẫn chỉ o bế mỗi em Gn125 và bảo dưỡng vài cái lặt vặt thôi :D nhưng bác làm gì mà kéo xe ở số 1,2 lên tua tới tận 4000-5000? xe yếu thì chỉ cần chạy số 1,2 một quãng ngắn để lấy đà thôi. như lời 1 vài bác có kinh nghiệm bên hội Su nhà em, thì đi xe côn chuẩn là phải vào hết số trong 1 quãng đường ngắn nhất (tất nhiên là côn ga ngọt ngào để xe không bị giật khục):)
ô ! tuyệt vời ! cám ơn bác đã tư vấn , tớ cứ tưởng là vận tốc nào số đấy cơ chứ , chả là trước đây đi exciter 2011 thấy tốc nào số ấy hợp lý quá (ex ko có đồng hồ đo tua nên tớ ko biết ) nhưng đi thấy tốt. nay mới chuyển qua em fortune tàu này nó chỉ là 125 thôi , để ý tua máy thì mới vít nhẹ ga nó đã lên 4000 5000 rồi ( nhanh hơn mình tưởng , trong khi đang ở số 2 ). bác nói thêm về cái vấn đề tại sao phải vào hết số với xe yếu đi , mình đang tò mò cái này .
cám ơn bác nhiều

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,640
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back