What's new

[Chia sẻ] HONGKONG, sợ­ thì ở­ nhà

Pín em vào phần Rượu kỳ châu Á thì chưa thấy bác nào pốt bài về Hồng kông,nhờ giời thương Pín em cũng hân hạnh đc đến hồng công,vậy xin bốt bài hầu các bác ,,
có bác nào đã xin vi sa đi hongkong ở đại sứ quán Trung hoa ở đường hoàng diệu??em thấy bọn nhân viên mặt ai cũng nầm nì,có vẻ như họ chưa hiểu câu: nụ cười bằng 10 thang thuốc bổ..
tiện thể em xin thông báo với các bác., Pín em chưa có bằng tốt nghiệp phổ thông trung học,nên trong suốt bài viết có đầy lỗi về chính tả,tên người,ngày tháng,và những bình luận khó lọi tai.,mong các bác đính chính giùm,
picture.php

cuối cùng thì Pín em cũng đến đc hongkong.đây là ảnh em chụp từ cửa sổ máy bay,có 1 điều khá thú vị là tiền phòng khách sạn ở Hongkong vào cuối tuần lại rẻ hơn ngày thường???có lẽ hongkong là 1 thành phố bận rộn với những hợp đồng thương mại hơn là du lịch???

Last edited by a moderator:
Hehe, em xin phép bác chủ topic có đôi lời về cái chiến tranh Nha phiến này chút:...

Hé hé, em xin hết ạ, nhường bàn đèn lại cho lão Vòng A Súng

này bác ĐAN NGỌC,mong bác luôn theo dõi và có gì đính chính giúp em nhé...kính bác,,,,,,,,mà sao bác gọi em là vòng a súng???tên của em mà dịch sang tiếng Việt là Vương cương Dương đấy.........tên đẹp chứ ko phải vớ vẩn đâu nhé,,,

Last edited by a moderator:
có 1 đường đi bộ phía dưới cáp treo.Pín em thấy rất nhiều người ko chọn cách đi cáp treo tốn tiền,Pín em cũng rất thích đi bộ,mặc dù ở trên cáp treo có thể ngắm cảnh tốt hơn,nếu lần sau đến đây,nhất định em sẽ đi bộ,, mà chả biết còn lần sau nữa ko,bá cáo các bác rằng xiền từ bán đất tiêu nhanh hơn xiền từ mồ hôi xương máu khoảng 20 lần,,,,,
picture.php

Bác Voòng ơi, sang năm em đi HK, bác cho phép em hỏi thăm về vụ đi cáp treo này với ạ, tiền cáp treo 1 người là bao nhiêu, nếu từ Koh Loon muốn đi đến đấy thì đi như thế nào, mất bao nhiêu thời gian, còn đi đường bộ chắc là mất cả buổi sáng leo trèo hả bác, như thế nào bác bảo giùm em thắc mắc này với ạ. Em cảm ơn bác, à vé đi cáp mua trên mạng được không?

Bác Voòng ơi, sang năm em đi HK, bác cho phép em hỏi thăm về vụ đi cáp treo này với ạ, tiền cáp treo 1 người là bao nhiêu, nếu từ Koh Loon muốn đi đến đấy thì đi như thế nào, mất bao nhiêu thời gian, còn đi đường bộ chắc là mất cả buổi sáng leo trèo hả bác, như thế nào bác bảo giùm em thắc mắc này với ạ. Em cảm ơn bác, à vé đi cáp mua trên mạng được không?

kính bác,,từ Cửu long (Kaw loon) Pín em đi tầu điện ngầm đến Centrel rồi đổi chuyến đến Tung chung ,,,tầu điện ngầm ở Hongkong là nhất thế giới luôn,,và khá dễ,bác nên mua 1 thẻ Octopus ,nạp tý xiền vào,họ bán đầy ở các ga,chỉ gí vào máy là nó tự đọc và trừ tiền đi,,bác dùng để đi phà,bus,tầu điện ngầm thoải mái,,
tiền vé hồi em đi là 58 hongkong dollas 1 lượt và 88 return,bây giờ chắc đắt hơn và đắt hơn nữa nếu bác chọn cáp treo đáy kính,nếu bác đi với bạn gái mặc váy thì ko nên chọn đáy kính,,,,,
nếu đi bộ thì em chịu,quãng đường khá xa và dốc,cáp treo còn mất nửa tiếng thì em đoán bác chạy nhanh cũng phải 3 tiếng,,em ko mua trên mạng nên ko biết,chỉ đến đấy xếp hàng và mua thôi,,,,

ở đoạn đầu cáp treo sẽ đi qua biển ,Pín em có thể nhìn thấy những thuyền câu nhỏ với ông lã vọng,,thật ko có gì sướng bằng đc ngồi câu thế này trong 1 ngày đẹp trời,với chai vốt ka tý muối tý chanh tý mù tạt,,lôi đc con cá nào lên nuốt sống luôn...
picture.php

picture.php

phía xa là những tòa nhà chọc trời,nếu cáp treo bị đứt dây từ đây thì Pín em sẽ bẹp đến nỗi có thể đc gửi về nhà bằng phong bì ,,,

đây là 1 trong 6 tượng tiểu phật nhỏ đang dâng các thứ như hương,dầu,thuốc,trái cây.âm nhạc,hoa lên cho đại phật,những thứ đó tượng trưng cho thiện đức trí linh tinh Pín em chịu....
picture.php

Pín em cũng bắt chước mọi người tung đồng xu lên cái khay tiểu phật đang cầm.nếu đồng xu nằm đc trên khay có nghĩa là khoản ngân lượng cùng với lòng thành của Pín em sẽ đc dâng thẳng lên phật chứ không qua chân gỗ nào hết,Pín em tung hết sạch xu mà ko trúng cái nào ,,
picture.php

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,636
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back