What's new

Hướng dẫn làm visa du lịch UK từ 1 nước thứ ba (cụ thể ở đây là từ schengen)

Re: Hướng dẫn làm visa du lịch UK từ 1 nước thứ ba (cụ thể ở đây là từ schengen)

Các bạn cho mình hỏi nhờ là nếu bây giờ mình làm và có visa schengen thì mình làm thế nào để có được visa vào UK nhỉ?

Mình rất muốn đi mấy nước Châu Âu. Cám ơn các bạn nhiều.

Re: Hướng dẫn làm visa du lịch UK từ 1 nước thứ ba (cụ thể ở đây là từ schengen)

Minh co visa EU roi, minh muon xin visa UK de qua London luon,
cac ban co kinh nghiem vui long chia se voi minh kinh nghiem xin visa UK nhe
cam on cac ban nhiều

Minh co visa EU roi, minh muon xin visa UK de qua London luon,
cac ban co kinh nghiem vui long chia se voi minh kinh nghiem xin visa UK nhe
cam on cac ban nhiều

Alo,
minh cũng giống bạn, mình có Schengen visa rồi apply UK visa, được cả 2, tháng trước mình vừa đi 1 tháng và vừa về xong.
Bạn nộp hồ sơ từ đâu? từ Việt Nam hay từ nước thứ 3? Nếu từ VN, bạn inbox mình email (vì minh ít khi vao forum), mình có thể gửi cho bạn hướng dẫn cụ thể

Vào đây nè bạn, https://www.visa4uk.fco.gov.uk/

Chủ yếu có chứng minh tài chính, thư giới thiệu của công ty hoặc trường là 2 cái quan trọng nhất. bạn điền form, đi chụp hình, kèm các giấy tờ cần thiết lên sứ quán hoặc công ty dịch vụ để họ chụp hình, lấy dấu vân tay là xong, không thấy phỏng vấn gì cả. Nên làm sau khi đã có ID ở Schengen. Visa UK hơi lâu, trên dưới 3 tuần.

.
Lôi lên để các bạn chia sẻ kinh nghiệm

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back