What's new

[Chia sẻ] Hướng dẫn viên du lịch Đà Nẵng = free ^^

Chào cả nhà. Mình tên Linh, là con trai nha. Hiện là sv trường kiến trúc Đà nẵng . Là người Bắc vào Đà Nẵng học cũng được hơn 4 năm + bản tính thích khám phá nên có thể nói là những địa danh ở khu vực Đà nẵng mình cũng bít khá là nhìêu . Mình mới tham gia diền đàn này và cũng thấy rất thích thú với những bài viết ở đây
Tình cờ đọc trên forum thấy bài của 1 bạn gái ở huế tình nguyện làm hướng dãn viên du lịch miễn phí. Mình chợt nghĩ tại sao mình không làm giống bạn nữ đó nhỉ, để giúp cho tất cả các bạn ở xa muốn thăm quan Đà Nẵng -Hội an - Cù lao chàm - Mỹ Sơn ...... một cách tiết kiệm nhất ^^ Mình rất nhiệt tình và vui tính :D( Vs điều kiện là trước khi đi thông báo cho mình ít nhất là 1 tuần để sắp xếp lịch học ^^)

có thể liên lạc với mình qua số này nha : 0935 334 899 [ xin vui lòng gọi đừng nhắn sms mình ít trả lời sms lắm ]
yahoo: linhnguyen_ds8x
gmail : [email protected]
mong muốn được là quen với tất cả các bạn
AH BẠN NÀO CÓ KẾ HOẠCH ĐI TÂY BẮC THÌ SHARE CHO MÌNH VỚI NHA ^^ MÌNH THÈM ĐI TÂY BẮC LẮM RÙI

Last edited:
Còn 1 tháng nữa thì là đến mùa mưa rồi. Mấy bạn tranh thủ đi sớm đi nhé. Mình nghĩ tới Đà Nẵng là phải lên Sơn Trà, xong vòng tới Hội An đi Cù Lao Chàm là xong phim lun ^^.

Gửi mấy bạn 1 tấm hình về cầu Thuận Phước Đà Nẵng. Ban đêm ở Đà Nẵng thì khỏi chê.

Lịch trình tour cù lao chàm đi về trong ngày đây các bạn!

7h15: Xe đón quý khách tại Đà Nẵng ( nếu quý khách có nhu cầu)
8h15: Hướng dẫn viên đón khách tại cảng Cửa Đại và khởi hành đi Cù Lao Chàm bằng ca nô cao tốc, ngồi trên thuyền quý khách có thể ngắm nhìn cảnh đẹp của biển trên đường ra đảo.
8h40 : Ca nô đến Cù Lao Chàm.

Trước mắt Quý khách là một quần đảo hoang sơ với gần chục đảo lớn nhỏ được trải trên mặt đại dương trong xanh biếc và đầy bí ẩn:
+ Đưa quý khách thăm Khu bảo tồn biển - mô hình thu nhỏ đảo Cù Lao Chàm cùng sự hình thành và phát triển của quần đảo hoang sơ này.
+Tiếp đến thăm khu Bãi Làng - là khu dân cư lâu đời nhất tại đảo, biểu hiện sức sống mãnh liệt, trải qua một quá trình đấu tranh, sinh tồn của người dân biển đảo trước thiên nhiên khắc nghiệt.
+ Thăm Chùa Hải Tạng – Ngôi Chùa duy nhất tại đảo, được xây dựng cách đây gần 500 năm còn nguyên sơ với một kiến trúc cổ và độc đáo.
+ Tham quan Âu thuyền: Nằm trong một eo núi hùng vĩ, tránh gió, được người dân đảo tự cải tạo thành nơi neo đậu tàu thuyền vào mùa gió lớn.

10h30 : Tàu đưa quý khách đến khu du lịch sinh thái bãi Ông tham gia chương trình lặn biển ngắm san hô với các dụng cụ biển như: áo phao, kính lặn, ống thở…chiêm ngưỡng hơn 135 loài san hô đẹp và quý hiếm.
11h30 : Ăn trưa tại nhà hàng trên đảo – ẩn mình dưới rừng dừa mát mẻ, trước mặt là bãi cát trắng hoang sơ và biển trong xanh ngắt. Qúy vị ăn trưa và thưởng thức những hải sản tươi ngon của Cù Lao Chàm như ốc, vú nàng, điệp biển, mực, tôm, cá ( tôm hùm theo yêu cầu của quý khách).

13h00 : Sau bữa trưa quý khách tự do tắm biển, dạo chơi quanh bãi, nghỉ trưa và tham quan phong cảnh tại đảo hoặc tham quan chợ quê mua sắm đặc sản cù lao chàm.

14h00 :Chia tay Cù Lao Chàm, ca nô cao tốc sẽ đưa quý khách về lại bến Cửa Đại.
14h20 : Xe đưa quý khách về lại nơi đón ban đầu.

Kết thúc chương trình chào thân ái và tiễn khách

hi các bác, em tính đi đà nẵng - hội an - huế tầm khoảng 1 tuần. em từ nghệ an vào. em tính ở đà nẵng khoảng 2 ngày 1 đêm, hội an 1 đêm, 1 ngày, huế 2 ngày 1 đếm. em tính vào đà nẵng trước rồi đi hội an rồi mới ra huế và về nhà. khi ra huế em muốn ghé qua lăng cô. nhờ các bác cho em cái plan với ạ. vì em lần đầu vào đó nên cũng k biết lên plan thê snào cho hợp lý. kinh phí tầm 3tr ( bao gồm xe ) có đc k các bac. mong các bác giúp đỡ ạ

Các bạn ở Đà Nẵng cho mình hỏi là có khách sạn nào cho 1 người mà ok 1 chút, gần sân bay Đà Nẵng và tiện đường ra bến xe được ko? Mình tính ở khoảng 2-3 ngày gì đó. Với lại ở Đà nẵng thì thuê xe ở đâu là ok nhất?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back