What's new

Khám phá Miền Tây sông nước - 1/9-4/9/2011

Báo cáo cả nhà là bọn em đi đến nơi về đến chốn, tất cả đều về tới nhà an toàn.

Vừa về tới nhà là cả đống việc đập vào mặt bjo mới mò lên Phượt được 1 tý đây. Mở topic oánh dấu cái đã, sẽ lọc rùi up ảnh lần lượt.

Chuyến đi này có nhìu chuyện cười ra nước mắt, vừa bực vừa buồn cười :D nhưng cũng lắm chuyện hay.

Từ từ sẽ kể từ từ ..

Gớm, thấy Híp copy cho mình cả một đường link, bụng bảo dạ "sao tiến bộ thế cơ, vừa về đến nhà đã có sản phẩm, chẳng bù lần trước xí phần mãi mà chẳng được cái ảnh nào". Hóa ra mình bé cái nhầm. Híp vẫn là híp :T, Nguyễn Y Vân, hì hì.

Đi vui không? Hương, Thảo chơi được nhiều không? Có qua xứ hoa Sa Đéc không? Post ảnh nhé, chú thích lời sau cũng được.

Hic, do bé Hằng với bạn Thái mải hú hí nhau trong khi cop ảnh từ máy sang usb nên là tới bjo mới có ảnh - thậm chí là vẫn chưa nhận dc cái usb iu dấu của bạn Ek. May mà Thái nó cóp hết sang thẻ nhớ của nó k thì ...
Chuyến này đi chơi nhiều mà ảnh ít, độ tự sướng của các con giời khá cao nên ... toàn thấy hình người chả thấy cảnh thiên nhiên mấy :D.
Anw, e sẽ up từ từ náh ^^/
@ Chị Autum: hị hị e vốn dĩ lười biếng ba cái vụ này lắm lun ý ^^.

Sau lần kết hợp tình cờ của chuyến đi miền Trung dịp nghỉ lễ 30-4 vs 1/5 thành công hơi mĩ mãn, mỗi đứa chúng tôi lại tìm thêm dc cho mình những người bạn có cùng sở thích k chỉ phượt, mà còn chung nhiều sở thích khác.

Dường như lần nào cũng vậy, sau mỗi lần đi phượt về, trở về với thực tại được vài ngày là đứa nào đứa đấy đều rơi vào trạng thái hậu phượt - CUỒNG CẲNG. Thế là chỉ 3-4 ngày sau khi trở về, đúng dịp VNAir có vé siêu tiết kiệm HN-SG-HN, mấy đứa quyết định book vé đi Sg và từ đó sẽ tìm đường đi Miền Tây. Thực sự là hơi liều vì cả 4 đứa chúng tôi lúc ban đầu đều chưa đứa nào sure 100% là mình sẽ đi được, nhưng vẫn quyết định book vé. Sau đó khoảng 1-2 tháng thì lôi kéo thêm được bạn bè và chốt đoàn tạm thời với số lượng 7 người – 6HN vs 1 SG.

Do book vé trước những 4 tháng, sau đó bị cv cuốn đi.. ai nấy dường như .. quên bẵng đi việc mình sẽ có một chuyến đi vào dịp 2/9. Tới cách ngày đi đúng 3 tuần tớ mới thông báo cho mọi người để confirm và bắt đầu tìm kiếm thông tin, lên kế hoạch, sửa lịch trình và tìm kiếm cung đường phù hợp nhất.

Tới gần ngày đi thì có thêm 3 bạn từ HN và có 1 bé ở Sg muốn join chung đoàn. Oke chúng ta thành 1 đội âm thịnh dương suy với 4 chàng trai và 8 cô nương . Tổng cộng 12 người cùng chung 1 đam mê.

Tuy gia nhập cộng đồng phượt chưa lâu, nhưng mình sớm nhận thấy rằng các phuoter nhà mình thực sự luôn là number 1. Người thì nhiệt tình chỉ trỏ góp ý nắn cung đường cho, người thì giúp đỡ thuê xe giùm, cho ngủ nhờ .. Chuyến đi này, thay mặt nhóm mình xin gửi lời cảm ơn chân thành tới a Deny và các bạn trong nhóm phượt PKM SG – pe_nhoc16, Vô tình kiếm, chudu đã đón tiếp đoàn tớ thật nồng nhiệt từ tận sân bay .. Cám ơn món gỏi xoài của Nhóc muội, muội còn nợ tụi này 1 bữa bánh tráng trộn nhé, lần sau vào ta sẽ đòi sau ^^. Cám ơn bạn Hayabusa ở Cao Lãnh đã không ngần ngại nghỉ kinh doanh cho nhóm tớ và nhóm của So_lonely ngủ nhờ, lại rất nhiệt tình đón và dắt đoàn mình đi chơi, đi ăn và thăm thú Cao Lãnh nữa.. Thực sự rất cám ơn và trân trọng tình cảm của các bạn, chính những điều đó càng thôi thúc càng khiến mình muốn đi nhiều, nhiều hơn nữa .. để gặp và quen biết thêm nhiều người bạn tốt như thế  (Lần này đi mình gặp bạn nào cũng dễ thương, dễ mến lại tốt bụng đáng yêu nữa ;)) )

Đi là để thỏa mãn đam mê, để khám phá .. và sau mỗi chuyến đi tớ thực sự thích cái việc nhâm nhi, ngẫm nghĩ và hồi tưởng lại những cung đường đã đi, những vùng đất đã qua, những con người mình đã gặp .. để rồi yêu, để rồi cảm .. Và lại nuôi dưỡng kế hoạch cho những chuyến đi tiếp theo...

Chuyến đi này tuy có những việc xảy ra ngoài dự kiến, có những điểm làm cho chuyến đi chưa được trọn vẹn. Nhưng bỏ lại sau lưng những điều đó, tớ nghĩ chúng ta đã thực sự vui vẻ bên nhau trong suốt 4 ngày hành trình trên lưng “ngựa” và âu cũng là rút kinh nghiệm để lần sau biết tránh, biết chọn cho tốt hơn  .//

Các bài sau tớ sẽ up ảnh chuyến đi 1 cách lần lượt nhé.

Ngày 31/8
Đoàn từ HN đi chia thành tốp, 1 nhóm đi chuyến 18h30, 1 nhóm đi chuyến 21h.
Đây là chân dung nhóm đi chuyến 18h30 đang vật vạ chờ giờ bay cũng do bởi sợ là ngày giáp lễ hay bị tắc đường, nên ... 15h30 các con giời đã lên xe taxi ra SB rùi :D. Vật vã chờ từ 16h15 ...

Phuoter SG đón nhóm 18h30, chỉ sợ các anh *** gom xe nên cả lũ nhanh nhanh chóng chóng chả chụp dc mấy T_T, tiếc wa' ..

Ngày 1/9
Mặc dù đêm trc thức rất khuya nhưng .. 6h sáng hum sau cả lũ đã ready .. thì phát sinh 1 số việc lùm xùm .. Giải quyết xong và bắt đầu lên đường thì cũng đã ... 8h am >"<. Lúc này cảm xúc đang bị bao trùm bởi vô số thứ nên k ai còn tâm trí chụp chọt gì hết

Trên đường đi, xế của mình suýt bị anh *** ở Long An mang bồ câu ra dí, chắc ăn ở hiền lành sao đó nên ... lúc vượt rùi anh í lại thôi, đổi ý k dí nữa :D. Hên ^^

Vì 1 số bạn mới phượt lần đầu nên... sức khỏe hơi bị yếu kém, đoàn phải dừng nghỉ lần 1 tại Cafe võng ven đường .. Đi đường để ý mới thấy trong này cafe võng rất rất phổ biến :D.

Gọi dừa đá, ngta mang cho nguyên cái bình này, uống đến đâu mát lạnh đến đấy ....

Tiếp tục lên đường, Xẻo Quýt thẳng tiến nàh.

Đội hình với xe đồng phục, mũ đồng phục ^^.

Xế ôm nữ nhà tớ đây, cặp này là bùn cười nhất, 1 cô to như voi - 1 cô bé như mèo .. Có những lúc cô meolangthang làm xế, mh cứ tưởng tượng cái cảnh cô voi ngồi sau lắc mông 1 cái thì tay lái sẽ lắc ntn nhỉ ??

Bắt gặp rất nhìu cây cầu như này trên đường đi ..

Nghỉ ngay trên xe :-ss ???

Tới Xẻo Quýt ùi ^^. Đây là những kẻ ham hố nhất, 3 tên 21h .. mải lo ngủ hic hic . Mún oánh wa'

Các con giời nhóm này ham ăn dễ sợ, tới Xẻo Quít xong là đòi xực luôn .. vì nghe bạn Hayabusa kể về đặc sản đây mà >"<.

Cá lóc nướng trui, đắng đắng .. ăn ghém với bánh tráng ngon ngon =p~.

Chuột nướng. Thực ra chuột nướng chỗ này ăn cũng bình thường nhưng ban đầu đứa nào cũng chấm mút mải mê thấy thế là ngon lắm rùi .. mãi tới khi Hayabusa dắt đi ăn ở TP Cao Lãnh thì ...mới phát hiện ra chuột chiên mắm ngon hơn :D

Sau đó ai cũng mải mê ăn uống nên ... chả ai chịu chụp ảnh nữa :D.
Toàn cảnh ..

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,907
190,259
Latest member
montereylicenseattorney
Back