What's new

Kỉ niệm khó quên chuyến đi miền Trung , Tây nguyên và những ngày trên đất Lào ....

Kỉ niệm khó quên chuyến đi miền Trung , Tây nguyên và những ngày trên đất Lào ....

Tôi không ngờ chỉ dự định lên Dalat thắp nhang cho bố tôi nhân ngày giỗ của ông .... lại có những ngày ngao du với những người bạn mới thật hợp gu với mình lang thang trên những nẻo đường Tây nguyên ... rồi rong ruổi qua Lào mảnh đất đầy hoang sơ với những người dân hiền lành mộc mạc . Tôi mới về nhà dược 1 ngày cảm xúc vẫn còn dâng trào trong người ... ôi những kỉ niệm mới đẹp làm sao .

Ngày 10 tháng 7 / 2016 .... chuẩn bị xe cộ lên Dalat để thắp nhang và dọn dẹp mộ cho bố tôi nhân ngày giỗ của ông ....

DSC_7137 by tuan_coi, trên Flickr

Re: Kỉ niệm khó quên chuyến đi miền Trung , Tây nguyên và những ngày trên đất Lào ..

Đúng là trái đất tròn ... tụi tôi đang ngồi nhậu thì anh chủ ks vào chơi và hỏi rằng tôi có phải tên Tuấn ở Dalat ko ... thi ra gia đình anh ta là dân ở Dalat , ở trại Hầm , bố của anh ta là ông Đặng văn Thân một nghệ sĩ nhiếp ảnh từ thời Pháp lúc đó còn chụp bằng máy phim và ành trắng đen ... mọi người rất vui mừng và nói chuyện về Dalat rất rôm rả ....

IMG_5247 by tuan_coi, trên Flickr

Re: Kỉ niệm khó quên chuyến đi miền Trung , Tây nguyên và những ngày trên đất Lào ..

Sáng hôm sau tụi tôi dậy sớm để tiếp tục hành trình đi tìm thác ... mà ở Lào da số xe máy đều ko có biển số xe , hỏi anh chủ ks thì anh ấy nói dân Lào mua xe đa số trả góp đến khi nào trả hết tiền mới có biển số xe . Mà tôi đi trên đường 2 ngày rồi mà không gặp bác cảnh sát giao thông nào cả ... nhưng phải công nhận dân Lào tham gia giao thông rất đúng luật và ko có các thể loại trẻ trâu chạy xe đánh võng ngoài đường ... nói chung cảm nhận của tôi là dân họ có ý thức chấp hành luật pháp rất tốt .

IMG_5278 by tuan_coi, trên Flickr

Tụi tôi tìm được 1 quán ăn sáng cũng của người Việt nam qua đây mở quán , tụi tui kêu cơm sườn và cafe ... gặp 1 bác ở Sóc trăng cũng mới qua Lào 1 tuần thăm con gái là chủ quán ăn này ... hihi quên khuấy chụp hình bác ý ...

IMG_5281 by tuan_coi, trên Flickr

IMG_5279 by tuan_coi, trên Flickr

IMG_5283 by tuan_coi, trên Flickr

Last edited:

Hi bác,
Cháu cũng sắp đi xuyên Đông Dương và có khoảng 10 ngày đi xuyên Lào và cũng đi qua Paske và tìm thác Tad Fane, TadGneuang, Tad Suong, Tad Hang, Tad Lo. Đọc bài của bác thì cũng nhận ra được cái thác có 2 nhánh hùng vĩ là Tad Fane (theo như cháu tìm hiểu trên mạng) và cháu đoán có lẽ bác đang đi từ Pakse để lên tìm thác Tad Suong, Tad Lo, Tad Hang. Đúng cung đường của cháu sắp đi, hy vọng bác cho ra bài viết sớm để cháu có kinh nghiệm ạ :D
Cảm ơn bài viết của bác rất hữu ích ^_^

Hi bác,
Cháu cũng sắp đi xuyên Đông Dương và có khoảng 10 ngày đi xuyên Lào và cũng đi qua Paske và tìm thác Tad Fane, TadGneuang, Tad Suong, Tad Hang, Tad Lo. Đọc bài của bác thì cũng nhận ra được cái thác có 2 nhánh hùng vĩ là Tad Fane (theo như cháu tìm hiểu trên mạng) và cháu đoán có lẽ bác đang đi từ Pakse để lên tìm thác Tad Suong, Tad Lo, Tad Hang. Đúng cung đường của cháu sắp đi, hy vọng bác cho ra bài viết sớm để cháu có kinh nghiệm ạ :D
Cảm ơn bài viết của bác rất hữu ích ^_^

Chú đi cũng nhiều thác lắm , nhưng chú ko nhớ tên mấy cái thác chú đi... chỉ biết là rất nhiều thác đẹp và hùng vĩ cháu ah

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,642
190,155
Latest member
ncvinh123
Back