What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Tình hình là mình đã đăng ký tài khoản trên TLSContact của ĐSQ Pháp - Hà Nội, điền form application online trên đó và submit rồi, đã đặt lịch hẹn. Tuy nhiên khi mình in bản application form từ tài khoản online này ra để ký thì thấy có một số điểm như sau:
- mục 21: mục đích của chuyên đi — form in không thấy điền gì trong khi mình có điền online rồi.
- mục 22: Member state(s) of destination: Trong form điền online không có, lúc in form nó tự động đặt là France, thế nếu mình đi thêm nước khác thì có cần viết tay vào form in không?
- mục 31: Name of Hotel: Mục này điền online không có. Trong form điền online mình chỉ thấy có câu hỏi “Is your host an organisation?” Vì mình đi tự túc nên đánh No và bỏ trống, thế có đúng không?
Có bạn nào giống mình không cho chia sẻ kinh nghiệm với.

Lấy viết điền tay vô thêm bạn ơi, chỗ chi phí ai trả đánh thêm vửa trả cash, vừa trả thẻ tín dụng nữa, chứ điền máy chỉ được tick 1 ô

Re: Kinh nghiệm xin visa Schengen multiple entry?

Ở ĐSQ Pháp thì m ko biết nhưng ở TLS ở Trần Hưng Đạo (HN) thì đặt hôm nay phải +3-4 ngày nữa mới đến lượt nộp hồ sơ. Hôm mình đi nộp ở TLS buổi sáng thì vắng hoe, hôm đi lấy KQ buổi chiều thì xếp hàng mấy chục người (may mình đến lấy visa thì ko phải xếp hàng). Đợt này mình thấy làm cũng nhanh, 3-4 ngày làm việc là xong.

Re: *** VISA du lịch Châu Âu - Tổng hợp thông tin (không hỏi đáp ở đây)

Bọn e nộp hồ sơ theo nhóm 4 người (3 nam+1 nữ).nộp thứ 2 thì thứ 5 có visa nhưng chỉ được có 3 hồ sơ trả trước và pas visa,còn 1 bộ thì giữ lại chờ xét duyệt.bạn nữ là vợ mình,đã đi châu âu 2 lần.có ai đã gặp trường hợp như e không ạ,k hiểu như nào e rối quá

Re: Kinh nghiệm xin visa Schengen multiple entry?

Ở ĐSQ Pháp thì m ko biết nhưng ở TLS ở Trần Hưng Đạo (HN) thì đặt hôm nay phải +3-4 ngày nữa mới đến lượt nộp hồ sơ. Hôm mình đi nộp ở TLS buổi sáng thì vắng hoe, hôm đi lấy KQ buổi chiều thì xếp hàng mấy chục người (may mình đến lấy visa thì ko phải xếp hàng). Đợt này mình thấy làm cũng nhanh, 3-4 ngày làm việc là xong.

Hồ sơ thiếu có nhận ko hay phải đủ mới nhận, nhiều chỗ đsq khác vẫn nhận dù thiếu

Mình apply ở TLSContact TP.HCM ngày 29/06/2017 và hôm nay là đúng 1 tuần đã nhận được passport có thị thực. Hồ sơ của mình là thăm người thân bên Pháp nên cần phải có Attestation bản gốc do người bên LSQ bảo cần phải trình giấy này cho hải quan khi nhập cảnh. Các giấy tờ mình làm y như trên trang TLSContact hướng dẫn, chứng minh tài chính liên quan đến ngân hàng mình nhờ ngân hàng làm bản song ngữ, riêng sổ hộ khẩu mình không dịch công chứng mà tự dịch và ghi cam kết bản dịch đúng nội dung bản gốc cũng được chấp nhận.

Mình và bố mẹ có lịch hẹn nộp visa Pháp thứ 5 này, muốn hỏi chút là khi đi nộp hồ sơ thì mình chuẩn bị 3 bộ hồ sơ cho 3 người hay là chỉ một bộ chung gồm cả booking máy bay, khách sạn và các giấy tờ công việc của từng người. Khi đi nộp thì một nhân viên của ĐSQ sẽ tiếp nhận hồ sơ của nhà mình hay là 3 nhân viên khác nhau?
Với cả sao kê bảng luơng từ tài khoản ngân hàng ý, có cần dịch thuật sang tiếng anh không?

Last edited:
Mình và bố mẹ có lịch hẹn nộp visa Pháp thứ 5 này, muốn hỏi chút là khi đi nộp hồ sơ thì mình chuẩn bị 3 bộ hồ sơ cho 3 người hay là chỉ một bộ chung gồm cả booking máy bay, khách sạn và các giấy tờ công việc của từng người. Khi đi nộp thì một nhân viên của ĐSQ sẽ tiếp nhận hồ sơ của nhà mình hay là 3 nhân viên khác nhau?
Với cả sao kê bảng luơng từ tài khoản ngân hàng ý, có cần dịch thuật sang tiếng anh không?

- Nếu đi chung về chung thì những gì làm chung được thì chỉ cần 1 bộ (lịch trình, booking hotel, booking vé máy bay, hộ khẩu,...), cái nào chứng minh của từng người thì chbi riêng (bảng lương, giấy nghỉ phép, HDLĐ, sổ tiết kiệm, sao kê bank,...), khi đến lượt thì 1ng lên và nói rõ thì 1 nhân viên sẽ tiếp nhận cho cả 3

- sao kê ngân hàng thì bảo ngân hàng làm song ngữ rồi nộp luôn bản chính

Không đủ hồ sơ vfs hà lan có nhận ko các bác ?

Bạn thiếu 1 loại thì có thể người ta vẫn nhận và kêu bạn bổ sung gấp , trong khi chờ bạn bổ sung thì họ cũng chỉ hold hồ sơ lại đó thôi, ko proceed gì, tốt nhất bổ sung ngay trong ngày, bạn thiếu nhiều thì họ nói về chuẩn bị đủ hồ sơ rồi quay lại nộp. ;)

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,647
190,155
Latest member
ncvinh123
Back