What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Re: Chia sẻ kinh nghiệm xin visa du lịch tự túc khối Schengen - Châu Âu

Mình chào mọi người, mình đang muốn xin visa Hà Lan/ Pháp sắp tới (mình không rõ xin ở đâu thì xác suất đâu visa cao hơn) và muốn tham khảo hồ sơ xin visa của người đi trước, mọi người có thể gửi cho mình bộ giấy tờ xin visa schengen để mình tham khảo được không? Mình cám ơn nhiều. Email của mình là [email protected]

Nếu bạn đang đi làm thuê thì hồ sơ vầy:

1 Hộ chiếu + 1 hình 4x6
2 Tờ khai xin cấp thị thực
3 Lịch trình tham quan
4 Xác nhận Booking vé máy bay
5 Xác nhận đặt phòng khách sạn
6 Bảo hiểm du lịch
7 Bản công chứng hộ chiếu
8 Sao kê tài khoản lương 3 tháng gần nhất + xác nhận số dư + sổ TK
9 Copy Hợp đồng lao động + Phiếu báo lương 3 tháng gần nhất
10 Giấy xác nhận nghỉ phép
11 Bản dịch sổ hộ khẩu
12 Bản dịch GCN sở hữu nhà đất

Chào bạn jollee171‎, cám ơn vì những thông tin hữu ích này, bạn có thể chia sẻ giúp mình hồ sơ xin visa của bạn được ko ạ? Cám ơn bạn nhiều nhé :)

Mọi người ơi, nhóm mình 5 người xin visa Pháp thông qua TLS, nộp hồ sơ hôm 17/6 mà đến hôm nay nó báo lên lấy pasport. Kết là là bị từ chối rồi ạ. Lí do là Không xác định được ý định rời khỏi lãnh thổ.

Nhóm em cũng nghiên cứu kinh nghiệm của mọi người trên Phượt và làm hồ sơ đầy đủ hết. Mà vẫn rớt.

Giờ đang không biết có nên xin visa nước khác hay viết thư khiếu nại ạ? Nếu mà viết thư thì không biết thủ tục thế nào. Vì bây giờ lãnh sự quán Pháp thông qua TLS để nhận và trả kết quả xin visa nên không biết phải làm sao. Mọi người ai có kinh nghiệm cho em xin với.

Các bạn có nộp kèm bức thư giải thích tại sao muốn đi và lý do quay về khg? Nếu vẫn còn thời gian thì mình nghĩ nhóm của bạn nên xin lsq hà lan, dễ đậu hơn.

Hello all,

Sáng nay mình vừa nộp visa Shengchen qua Đại sử quán Hà Lan ( vẫn thông qua VFS cửa Hà Lan). Hồ sơ đầy đủ theo checklist nhưng đến bây giờ mình mới phát hiện ra toàn bộ booking khách sạn của mình đã bị hủy vì lỗi thẻ tín dụng.

Bây giờ mình book lại bằng thẻ tín dụng khác thì liệu có được bổ sung hồ sơ vào ngày mai tại VFS không dù có thể chưa được yêu cầu bổ sung gì từ ĐSQ????

Giờ này không biết hỏi ai nên lên phuot xem có bạn nào bị giống mình có kinh nghiệm gì không? Quá lo lắng vì hồ sơ mình đầy đủ hết nhưng bị mỗi lỗi này mà fail thì oan uổng quá? huhuhuuuuu.....

Cám ơn bạn nhiều nhé :)

Nếu bạn đang đi làm thuê thì hồ sơ vầy:

1 Hộ chiếu + 1 hình 4x6
2 Tờ khai xin cấp thị thực
3 Lịch trình tham quan
4 Xác nhận Booking vé máy bay
5 Xác nhận đặt phòng khách sạn
6 Bảo hiểm du lịch
7 Bản công chứng hộ chiếu
8 Sao kê tài khoản lương 3 tháng gần nhất + xác nhận số dư + sổ TK
9 Copy Hợp đồng lao động + Phiếu báo lương 3 tháng gần nhất
10 Giấy xác nhận nghỉ phép
11 Bản dịch sổ hộ khẩu
12 Bản dịch GCN sở hữu nhà đất

Hello all,

Sáng nay mình vừa nộp visa Shengchen qua Đại sử quán Hà Lan ( vẫn thông qua VFS cửa Hà Lan). Hồ sơ đầy đủ theo checklist nhưng đến bây giờ mình mới phát hiện ra toàn bộ booking khách sạn của mình đã bị hủy vì lỗi thẻ tín dụng.

Bây giờ mình book lại bằng thẻ tín dụng khác thì liệu có được bổ sung hồ sơ vào ngày mai tại VFS không dù có thể chưa được yêu cầu bổ sung gì từ ĐSQ????

Giờ này không biết hỏi ai nên lên phuot xem có bạn nào bị giống mình có kinh nghiệm gì không? Quá lo lắng vì hồ sơ mình đầy đủ hết nhưng bị mỗi lỗi này mà fail thì oan uổng quá? huhuhuuuuu.....

re-book nhanh may ra còn kịp bạn ạ, năm ngoái mình cũng bị lỗi thẻ & ko book kịp, bị LSQ Hà Lan đánh rớt vì họ bảo ko tìm thấy booking thay thế đó

re-book nhanh may ra còn kịp bạn ạ, năm ngoái mình cũng bị lỗi thẻ & ko book kịp, bị LSQ Hà Lan đánh rớt vì họ bảo ko tìm thấy booking thay thế đó

Chị Dế mèn ơi, em re book lại rồi nhưng khi rebook lại thì sẽ ra số booking number mới, làm sao đại sứ quán check được là mình có book thay thế hay ko hả c?
Chị có email của bên báo cho c lý do đánh rớt ko? cho em với. để em chủ động liên lạc với người ta trước xem sao
Cảm ơn chị nhiều nhé
Hóng mãi mới có người trả lời em . hihi

Chị Dế mèn ơi, em re book lại rồi nhưng khi rebook lại thì sẽ ra số booking number mới, làm sao đại sứ quán check được là mình có book thay thế hay ko hả c?
Chị có email của bên báo cho c lý do đánh rớt ko? cho em với. để em chủ động liên lạc với người ta trước xem sao
Cảm ơn chị nhiều nhé
Hóng mãi mới có người trả lời em . hihi

Haizzz, làm gì có email của họ em ơi, khi lên nhận kết quả thì mới biết mình fail vì: Justification for the purpose and circumstances of the intended stay was not provided. Your hotel reservation has lapsed, and no other reservation has been made in its place. As a result, the purpose of your journey can't be confirmed

Tụi chị rebook & reapply ngay tuần sau đó thì pass hết đó. Coi như mất 60e học phí hihi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,924
190,268
Latest member
NutGarden
Back