What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Re: Chia sẻ kinh nghiệm xin visa du lịch tự túc khối Schengen - Châu Âu

Dong nhu vay nhung chua chac la toan bo di Phap dau ban. Co the la di Thuy Si nua.
Kho hieu 1 dieu la thang 3 nay LSQ xu ly ho so rat lau. Bua truoc minh len TLS de hoi tham tinh hinh thi thay co ve la cung nhieu nguoi dang thac mac ve passport lau tra ve :(

Mình nộp ở Xì Gòn, bạn nộp ở đâu?
Mình nghĩ tháng 3 quá đông vì 1 phần du lịch 30-4, 1 phần hồ sơ các bạn đi du học nữa ..... đợi mòn mỏi ....oải quá ... á á á ....
Ko biết thắc mắc tình trạng Visa thì hỏi ai nhỉ? huhuhuhuhu

Mình nộp ở Xì Gòn, bạn nộp ở đâu?
Mình nghĩ tháng 3 quá đông vì 1 phần du lịch 30-4, 1 phần hồ sơ các bạn đi du học nữa ..... đợi mòn mỏi ....oải quá ... á á á ....
Ko biết thắc mắc tình trạng Visa thì hỏi ai nhỉ? huhuhuhuhu
Sao ban ko mo web ra xem , co id la kiem tra dc tinh trang ho so ah, mình tháng này đông nên hơi chậm đó , chúc bạn sớm có visa

Sao ban ko mo web ra xem , co id la kiem tra dc tinh trang ho so ah, mình tháng này đông nên hơi chậm đó , chúc bạn sớm có visa

Mình có check trên web TLScontract chưa có tin tức gì, hỏi tổng đài thì báo là đợi mail thông báo có PP thì mới đi lấy PP được.
Nên mình trong tình trạng ngóng mòn mỏi mà ko biết mọi chuyện xử lý đến đâu haizzzz

Mình có check trên web TLScontract chưa có tin tức gì, hỏi tổng đài thì báo là đợi mail thông báo có PP thì mới đi lấy PP được.
Nên mình trong tình trạng ngóng mòn mỏi mà ko biết mọi chuyện xử lý đến đâu haizzzz

Tâm trạng đợi kết quả ( nhận lại passport ) mọi người điều như nhau.:D
Bạn chỉ có thể lên TLScontact nhận lại passport ( kết quả visa ) khi có email thông báo, sau đó khoảng 30 phút sẽ có tin nhắn ( thông báo nội dung như trong email ). ;)

Thong thuong neu nhu cac ban nop o LSQ se nhan duoc 1 receipt de check ket qua tren website nay: https://pastel.diplomatie.gouv.fr/VisaNET-Consultation-Internet/html/frameset/frameset.html?lcid=124
Luc nay thi dam bao la biet duoc visa da xu ly toi dau.
Con qua TLS thi chi biet duoc luc LSQ tra ve hay khong thoi. Rut kinh nghiem lan sau minh se nop qua LSQ.

Theo mình biết ko tự tiện nộp trực tiếp LSQ được đâu
Bé mình quen ở Hà Nội đang nộp theo dạng đi đoàn lớn, mới xin nộp trực tiếp ở LSQ đó bạn, cũng ràng buộc cái kiểu để bắt nộp qua TLS.
Chứ còn ko mọi người ai mà thèm nộp ở TLS chi cho tốn tiền thêm và đợi lâu hơn.

mình đã đọc và tìm hiểu, giờ mới đăng ký tham gia. mong có gì mọi người giúp đỡ ạ. Mình đang tính tham gia tour đi Pháp, Hà Lan, Bỉ. Giờ con lớn mới có điều kiện đi, mình đã ly hôn và có con, mình đi một mình thôi không biết con cái có coi như ràng buộc để về không hay họ vẫn để ý việc độc thân của mình. Mình chưa đi nước ngoài bao giờ, tài chính thì cũng có, công việc thì tự mình kinh doanh (nhưng báo cáo thuế thường báo doanh thu ít hic hic) có giấy đăng ký kinh doanh tên mình, có khai thuế nhưng ít nên mình cũng lo. Mình tính tham gia tour của viettravel. Có lẽ cứ thử hi vọng được may mắn. dù mình xác định chắc tỉ lệ 70% trượt mất hic. Nhưng thực lòng rất muốn đi tham quan cho biết nên mình ghi những dòng này có lẽ mong được động viên từ mọi người có kinh nghiệm đi trước. Mình xin cảm ơn.

Thong thuong neu nhu cac ban nop o LSQ se nhan duoc 1 receipt de check ket qua tren website nay: https://pastel.diplomatie.gouv.fr/VisaNET-Consultation-Internet/html/frameset/frameset.html?lcid=124
Luc nay thi dam bao la biet duoc visa da xu ly toi dau.
Con qua TLS thi chi biet duoc luc LSQ tra ve hay khong thoi. Rut kinh nghiem lan sau minh se nop qua LSQ.
Minh nop ben TLS cung kiem tra tinh trang ho so dc ma ban

Minh nop ben TLS cung kiem tra tinh trang ho so dc ma ban

ko kiểm tra được bạn ơi, nó cứ bị treo bước 6 "LSQ đang xử lý hồ sơ", treo 2 tuần là héo mòn vì đợi chờ luôn
và ko thể check là tại sao lại vậy ....

Bạn ơi, bạn dùng dịch vụ qua bên nào vậy. Giới thiệu mình nhé,Mình còn thời gian nghỉ phép ít quá, sếp gói gọn thời gian đi trong tháng 4 nên h mình muốn hồ sơ đẹp để chắc chắn qua.ko đủ tự tin tự làm hồ sơ rồi.híc

Bạn ơi bạn có chỉ giúp mình bên dịch vụ không. Mình vừa rồi làm bị từ chối vì lí do không xác định dc lí do trở về. Mong bạn chỉ giúp

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,766
190,175
Latest member
Linhhailongvan1
Back