What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Nộp xin visa hà lan ngày 5/7, đúng 2 tuần có kết quả . Lần thứ 2 xin visa hà lan , đc cấp đúng 1 năm luôn. Lsq hà lan dễ thuơng ghê.
Bạn có kết quả hôm nào, check online thông báo là gì
Mình nộp hôm 11/7 mà trên trang vfs global passport để kiểm tra tình hình hộ chiếu từ hôm đó đến giờ chỉ có đúng 1 câu này: English:Visa application ref no {@pcl_name} has been forwarded to The Dutch Regional Support Office Asia for processing on {@modifiedon}. Please contact number (8428) 3939 0895- VFS Ho Chi Minh or (8424) 3972 9446- VFS Hanoi if you have any inquiry.

Từ hôm bạn nộp có status vậy ko, rồi thay đổi như thế nào khi có quyết định visa hả bạn?

Cả nhà cho mình hỏi cách kiểm tra tình trạng xét duyệt Visa ạ? Mình có ID hồ sơ, mà không biết cách kiểm tra tình trạng xét duyệt, hồ sơ của mình nhờ dịch vụ làm. Đặt lịch hẹn cũng do dịch vụ làm.

Mình đang chuẩn bị nộp hồ sơ tại VFS Hà Lan, có nhất thiết là phải nộp bản sao và đem theo bản chính của sổ tiết kiệm không các bạn? Hay là chỉ cần bản chứng nhận số dư sổ tiết kiệm của ngân hàng cấp là đủ?

Nếu là sổ tiết kiệm thì mang đi công chứng cho rẻ (2k vnđ), xong khi nộp thì mang theo bản chính để người ta so sánh, xem qua rồi trả lại. Chứ ngân hàng làm xác nhận số dư sổ tiết kiệm mắc tiền hơn đó ;), còn nếu dư dả thì ko care.

Là sao kê tài khoản thì ra ngân hàng kêu họ làm song ngữ mất 20k-30k gì đó, sẽ có dấu đỏ đóng lên, nộp luôn bản chính sao kê đó.

Nếu là sổ tiết kiệm thì mang đi công chứng cho rẻ (2k vnđ), xong khi nộp thì mang theo bản chính để người ta so sánh, xem qua rồi trả lại. Chứ ngân hàng làm xác nhận số dư sổ tiết kiệm mắc tiền hơn đó ;), còn nếu dư dả thì ko care.

Là sao kê tài khoản thì ra ngân hàng kêu họ làm song ngữ mất 20k-30k gì đó, sẽ có dấu đỏ đóng lên, nộp luôn bản chính sao kê đó.

À quên nói vấn đề ở đây là mình không có sổ tiết kiệm thật :D, xác nhận số dư mình làm qua dịch vụ chứng minh tài chính nên chỉ có xác nhận số dư bản chính, nếu muốn có sổ tiết kiệm bản chính thì phải trả thêm tiền.

Sao kê ngân hàng thì dễ rồi, yêu cầu song ngữ cũng có luôn.

Cảm ơn Demen nha :)

Cả nhà cho mình hỏi cách kiểm tra tình trạng xét duyệt Visa ạ? Mình có ID hồ sơ, mà không biết cách kiểm tra tình trạng xét duyệt, hồ sơ của mình nhờ dịch vụ làm. Đặt lịch hẹn cũng do dịch vụ làm.

bạn làm ở đsq hay vfs nào
mình làm ở vfs hà lan thì vào https://www.vfsvisaonline.com/Global-PassportTracking/
điền cái số id ở trong cái receipt họ trả ấy, họ là được

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,845
190,217
Latest member
vesinhquan5namhung
Back