What's new

Kinh nghiệm xin VISA ÚC

Status
Not open for further replies.
Chào các bạn Phượt tử, mình chuẩn bị xin visa du lịch Úc. Bạn nào có các form biểu mẫu xác nhận... của hồ sơ xin visa thì share cho mình với. Email của mình là [email protected]
Xin cám ơn nhiều

Chào các bạn Phượt tử, mình chuẩn bị xin visa du lịch Úc. Bạn nào có các form biểu mẫu xác nhận... của hồ sơ xin visa thì share cho mình với. Email của mình là [email protected]
Xin cám ơn nhiều
Chào bạn, mình đã gửi e-mail cho bạn rùi, mẫu thì có các mẫu của LSQ, mình gửi luôn cho bạn mẫu thư xác nhận và giấy nghỉ phép của mình luôn. Nếu sếp chịu ký vào đơn tiếng Anh thì bạn đỡ phải dịch, tiết kiệm thêm tí.

Các bạn cho mình hỏi lúc nộp hồ sơ xin visa:
1. Hộ chiếu cũ: mình nộp luôn bản gốc cho họ rồi khi có visa họ sẽ trả lại hay mình phải nộp photo hộ chiếu cũ (nếu cần, có cần phải công chứng sao y bản chính hay chỉ cần bản photo bình thường), đem theo bản gốc chỉ để đối chứng?: mình hỏi vì coi có đỡ được cái vụ phải photo công chứng thêm mấy cái hộ chiếu cũ không.
2. Hô chiếu hiện tại thì có cần nộp bản photo (nếu cần, có cần phải công chứng sao y bản chính hay chỉ cần bản photo bình thường) không?, Bản gốc họ có giử lại đến lúc có visa hay họ trả lại ngay cho mình: vì mình cũng lo họ giữ hộ chiếu gốc đến 4 tuần thì trong thời gian đó cty yêu cầu mình đi công tác nước ngoài mình lại không có hộ chiếu để đi.

Mình dự định nộp hồ sơ trực tiếp vào LSQ ở Tp.HCM.

Nhờ các bạn chia sẽ kinh nghiệm. Các ơn các bạn.

Hi all,
Mình đang tìm hiểu để chuẩn bị hồ sơ qua Úc du lịch theo diện có người bảo lãnh, mình đã đọc hết mấy comment của mọi người và rút rất nhiều kinh nghiệm. Thanks mọi người nha.
Bên cạnh đó, có thể cho mình xin form được không? Bạn nào có vui lòng gửi giúp mình vào mail: [email protected]
Àh, mình 23 tuổi vừa nghỉ làm được 3 tháng, hiện tại đang xin việc khác (Theo plan là qua Úc khoảng tháng 3/2013)
=> Thế thì phần chứng minh tài sản của mình thế nào? Sổ tiết kiệm của mình để khoảng bao nhiêu là đủ, và có phải rất phiêu khi mà đi xin visa trong khi ko có thu nhập ko? (Tại mình đi cũng từ tiền gia đình là chủ yếu thôi, chứ tiền tự kiếm thì ko đủ :( .) Có ai biết giúp mình nha, thanks all!!!!

Hi all,
Mình đang tìm hiểu để chuẩn bị hồ sơ qua Úc du lịch theo diện có người bảo lãnh, mình đã đọc hết mấy comment của mọi người và rút rất nhiều kinh nghiệm. Thanks mọi người nha.
ail]
Àh, mình 23 tuổi vừa nghỉ làm được 3 tháng, hiện tại đang xin việc khác (Theo plan là qua Úc khoảng tháng 3/2013)
=> Thế thì phần chứng minh tài sản của mình thế nào? Sổ tiết kiệm của mình để khoảng bao nhiêu là đủ, và có phải rất phiêu khi mà đi xin visa trong khi ko có thu nhập ko? (Tại mình đi cũng từ tiền gia đình là chủ yếu thôi, chứ tiền tự kiếm thì ko đủ :( .) Có ai biết giúp mình nha, thanks all!!!!

Theo mình nghĩ nếu bạn xin đc bảng lương bên cty cũ của bạn trước khi bạn nghỉ, để chứng minh rằng trước đây b có công việc đàng hoàng, và h là nghỉ ngơi du lịch trước khi tìm cviec mới phù hợp, mình cũng thấy nhiều TH mới nghỉ làm, vẫn xin bảng lương của chỗ cũ nó vẫn ok. Miễn sao mình trung thực.
Còn b đi theo diện bảo lãnh thì chứng minh tài chính khoảng 5000- 10.000$ là đủ, để sổ tiết kiệm khoảng 2 tháng trước khi nộp hồ sơ.

Đã gửi email cho bác form. Bác nhận dược reply để em biết nhé!

Chúc bác may mắn!
Mình đã nhận được rồi, cám ơn bạn nhé.
Các bạn cho mình hỏi là thông thường đi du lịch Úc thì sẽ được cấp visa 1 tháng hay 3 tháng vậy?

Mình đã nhận được rồi, cám ơn bạn nhé.
Các bạn cho mình hỏi là thông thường đi du lịch Úc thì sẽ được cấp visa 1 tháng hay 3 tháng vậy?

Mình được cấp thời hạn 3 tháng, trong vòng 30 ngày bạn ạ. Không biết các bạn khác thế nào.

Ôi cuối cùng em cũng được rồi may quá. Không có gọi điện thăm hỏi gì cả, các bạn ấy cấp luôn. Không thấy gọi em sợ không được, may quá.

Ôi cuối cùng em cũng được rồi may quá. Không có gọi điện thăm hỏi gì cả, các bạn ấy cấp luôn. Không thấy gọi em sợ không được, may quá.

Chúc mừng bạn Khoa nha! Không biết tới mình thì thế nào đây, cũng run ghê. Àh, cho mình hỏi thăm mấy bạn hay mở sổ tiết kiệm ở bank nào là ok vậy? Mình tự tìm hiểu nên cũng ko rành mấy chuyện này lắm, hix hix.

Chúc mừng bạn Khoa nha! Không biết tới mình thì thế nào đây, cũng run ghê. Àh, cho mình hỏi thăm mấy bạn hay mở sổ tiết kiệm ở bank nào là ok vậy? Mình tự tìm hiểu nên cũng ko rành mấy chuyện này lắm, hix hix.

Mình thì không có xiền gửi tiết kiệm nên mình chỉ sao kê ngân hàng thẻ ATM công ty trả lương thôi à. Bank nào theo mình không quan trọng bằng bạn gửi bao nhiêu trong bank đâu, hehe. À, nếu có thẻ tín dụng thì bạn đến ngân hàng xin giấy chứng nhận hạn mức tín dụng nộp luôn. Nói chung là có càng nhiều càng có lợi cho bạn thôi.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,927
190,269
Latest member
vesinhcongnghiepq8
Back