What's new

Kinh nghiệm xin VISA ÚC

Status
Not open for further replies.
Cho em hỏi là em dự định sang Úc du lịch và thăm thân vào tháng 8 năm sau.
Em đi cùng mẹ
Vậy em sẽ cần những bước như thế nào để hoàn thành thủ tục xin visa
+ Có cho xin visa trước nửa năm hay không
+ Mẹ em làm chủ doanh nghiệp tại Cambodia nhưng chưa nhập quốc tịch vậy có cần giấy phép kinh doanh để visa không
+ Theo mọi người em nên chọ IOM để họ làm visa giúp mình ko
Em thấy cái form hơi rườm rà, mọi người chỉ giúp em nhé
em cám ơn

-Nếu b xin du lịch thì ko cần thiết pải nộp hồ sơ trc nửa năm, trc khoảng 2 tháng là ok rồi. Từ h b hãy tìm hiểu thông tin và chuẩn bị hồ sơ thật kỹ.
- Tất cả những giấy tờ tài chính chứng minh nguồn thu nhập như tài sản về đất đai, cửa hàng, cty , bảng lương , sổ tiết kiệm đều giúp bạn trong việc nộp hồ sơ cả.
- IOM chỉ nhân hồ sơ, còn form apply b có thể nhờ người khai giùm hoặc nhờ 1 cty du lịch nếu b ko có thời gian.
- Trên topic này rất đầy đủ thông tin về visa ÚC, mình cũng chỉ tham giảo mọi ngừoi ở đây và cũng đã đạt visa. Chúc b may mắn nhé :)

Nhờ có topic này mà em đã đổi cách xin visa từ diện 679 (có bảo lãnh) sang 676 (tự túc) vì người thân em bên Úc tương đối bận nên em ko muốn làm phiền.

Hiện tại đang ngồi đợi thông báo kết quả nè. Có bác nào đang ngồi đợi giống em ko? :D

to bvhphuong : mình cũng đang chờ visa nè bạn. bạn nộp từ khi nào vậy. mình nộp được 2 tuần.do phải đi công tác mình xin lại passport 1 tuần.ngày mai mình nộp lại cho IOM 8/10/2012. mình lo quá.tại vì chỉ còn 2 tuần nữa là mình được nghỉ phép để đi qua úc đây,22/10 đó.mình vẫn chưa dám book vé nữa. :((.hi vọng sớm nhận được tin từ ĐSQ

to bvhphuong : mình cũng đang chờ visa nè bạn. bạn nộp từ khi nào vậy. mình nộp được 2 tuần.do phải đi công tác mình xin lại passport 1 tuần.ngày mai mình nộp lại cho IOM 8/10/2012. mình lo quá.tại vì chỉ còn 2 tuần nữa là mình được nghỉ phép để đi qua úc đây,22/10 đó.mình vẫn chưa dám book vé nữa. :((.hi vọng sớm nhận được tin từ ĐSQ

Mình nộp ngày 5/10 đó bạn. Bạn và bạn fun_puck nộp lâu quá rồi mà vẫn chưa có tin tức gì thì mình chắc phải chờ hết tháng quá (BB)

Mê chơi quá đến nay mới vô lại Phượt, mình về VN hôm wa 9/10. Do công việc nên không nghỉ nhiều để đi lâu dc, tiếc lắm mà thôi để dịp khác lại sang chơi sau.

Bạn Khoa đi wa Úc chơi lâu không? ^^ Chúc bạn đi vui nhé!

Mê chơi quá đến nay mới vô lại Phượt, mình về VN hôm wa 9/10. Do công việc nên không nghỉ nhiều để đi lâu dc, tiếc lắm mà thôi để dịp khác lại sang chơi sau.

Bạn Khoa đi wa Úc chơi lâu không? ^^ Chúc bạn đi vui nhé!

Mình về hôm 9/10 luôn, mình cũng bận quá không đi được lâu, nhưng may là thời tiết ổn, cảnh đẹp mê hồn. Thèm quay lại, mà chắc còn lâu lắm ấy. Không có nhiều thời gian nên mình chỉ ở Sydney và đi 1 ngày sang Canberra thôi. Hôm sang Canberra lễ hội hoa khá là đẹp, may mắn chộp được mấy cây hoa anh đào đang nở rộ bên hồ nữa. Ấn tượng của nước Úc với mình là sự thanh bình và dễ thương (con người và cảnh vật) :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,077
190,392
Latest member
iwinclubgaming
Back