What's new

Ma Thiên Lãnh - Núi Bà Đen - Tây Ninh - Tìm nhánh Lan Rừng

"Tháng 3, Hoa gạo trắng, gạo đỏ đua nhau khoe sắc trên núi rồi, lan rừng đâu đó cũng hé nụ khoe sắc rồi, trên đỉnh núi ngắm sao đêm, trăng muộn (19) nhìn thành phố lên đèn hay đứng trên biển mây đón bình minh cảm giác sẽ thế nào??? sẽ trở lại chứ nhà phượt ???" Đó là câu hỏi tôi tự đặt ra để kêu gọi đồng bọn của tôi, những người yêu thiên nhiên, thíc cảm giác mạnh, muốn thử thách bản thân. Sau khi chốt đoàn nhóm chúng tôi gồm 13 người, cùng với nhóm 2 5 người và nhóm 3 2 người 4h30 sáng t7 cùng xuất phát từ ngã tư An Sương. 6h chúng tôi dừng ăn sáng với bánh canh Trảng Bàng
attachment.php
attachment.php
Do sự cố Xăm Lốp ^^ 8h đoàn chúng tôi mới tập trung đầy đủ tại chân núi Bà và gửi xe trước cổng chùa
attachment.php
, Phí gửi xe 5k/ngày. Sau khi hội ý thống nhất thuê 3taxi chở đoàn sang con đường huyền thoại Ma Thiên Lãnh, người dẫn đường của chúng tôi đã chờ ở đây từ lúc 7h. Mới hơn 1 năm, cái ngày đầu tiên biết đến phượt và cung đường phượt đầu tiên mà tôi đi 30/12/2011, mới đó thôi mà thay đổi thật nhiều, kí ức cũ ùa về "Bạn bè muôn năm cũ, người ở đâu bây giờ"....Sau 30p nghỉ ngơi chuẩn bị, 9h30 chúng tôi bước những bước đầu tiên theo chân người dẫn đường
attachment.php
Hình ảnh cao thủ leo núi Việt Trường
attachment.php
Chênh vênh đu bám những vách đá lớn.
attachment.php
và đây là người hùng huyền thoại của chúng tôi, 3 tuần liên tục với cung đường Ma Thiên Lãnh đi và về trong ngày
attachment.php

Last edited:
Re: Ma Thiên Lãnh - Núi Bà Đen - Tây Ninh -Tìm nhánh Lan Rừng

0122.777.80560. SĐT anh Bé, người dẫn đường nhé bạn Hamain

Chúc mừng các bạn có chuyến đi thú vị và thành công. Và cũng không quên cho tinh thần bảo vệ môi trường của các bạn. Chuc các bạn có những chuyến đi thú vị và đầy trãi nghiệm trong thời gian sắp tới.

Chuyến đi rất thú vị, để lại ấn tượng nhất là hình ảnh mọi người thu dọn, đốt rác <~ Thực sự là rất ngưỡng mộ và thấy tội lỗi vì lần trước đoàn mình có lên nhưng chẳng có ai có ý thức dọn dẹp bãi chiến trường cả
Mình cũng đang ấp ủ đi đường Ma Thiên Lãnh, bạn có thể cho mình số điện thoại của guide được không
Many thanks
:)

Bác đừng buồn, không phải người đi không dọn mà là không được đốt trên đỉnh. Mấy bác cũng liều thật, đốt 1 đống to đùng, may là mấy anh trên đó không thấy, chứ phát hiện là không cho đốt như vậy đâu, lỡ có chuyện gì là ăn đủ. Và em thề là em sẽ trở lại Ma Thiên Lãnh :D

Hình như mấy đống chứ không phải một đống :)

Bác đừng buồn, không phải người đi không dọn mà là không được đốt trên đỉnh. Mấy bác cũng liều thật, đốt 1 đống to đùng, may là mấy anh trên đó không thấy, chứ phát hiện là không cho đốt như vậy đâu, lỡ có chuyện gì là ăn đủ. Và em thề là em sẽ trở lại Ma Thiên Lãnh :D

Em thay mặt cả nhà thông tin cho bác: chúng em đốt trong sự cho phép và giám sát của anh Bộ đội, thứ nữa là đốt cháy xong chúng em còn pải đợi cho lửa tàn và nhờ các anh bộ đội dập tàn lửa nữa đấy bác ah, chứ ko bị bà con ném đá "đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm"

ủa, đốt bình thường mà :"> Nhớ lần trước đốt cũng có mấy chúc trực ban muh :D

attachment.php

Đã đem về được nhánh lan nào chưa các bạn ơi.đây cũng là quê hương của mình nè!

chuyến đi thành công và vui vẻ wa.
Ma Thiên Lãnh, Núi Bà Đen. gần nhà mình.

Chúc mừng các bác có chuyến đi thành công và về nhà an toàn. Tiện thể cho em hỏi là tụi em tính đi lên bằng đường Chùa, nhưng thấy các bác toàn gửi xe ở quán Sori gì đấy ở Ma Thiên Lãnh không ah. Cho em hỏi chỗ chùa có chỗ nào để gửi xe qua đêm không ạ. Vì em nhớ không lầm thì ở đó ko trông xe qua đêm.
Còn đường cột điện thì có phải nó nằm ngay chỗ chùa ko ạ?
// Bác nào biết trả lời giúp em em hậu tạ nhiều ạ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back