What's new

[Chia sẻ] Malaysia có gì đâu mà đi...

"Malaysia có gì đâu mà đi" (Cameron Highland,Penang,Melaka,KL,Berjaya Hill)

Trước khi đi mấy anh chị trong công ty cứ bảo "Malay dơ lắm,2 lúa nữa..." ,"Đi mã chi 8 ngày dữ vậy,có gì đâu mà chơi" bla bla... Vậy là lên đường với tâm trạng không hào hứng (Vì lẽ ra là đi Thái chơi Loy Krathong,trong giây phút nổi hứng lại mua vé đi Malaysia)

Và đi rồi mới biết trải nghiệm của mỗi cá nhân là mỗi khác.Đừng tin tuyệt đối vào những gì người khác nói.Hãy đi,để mắt được thấy và tim được cảm nhận!

P/S: Bài viết chủ yếu chia sẽ cảm xúc và hình ảnh.Còn thông tin thì em cũng chỉ lượm lặt từ mấy anh chị trong đây thôi nên không viết lại nữa (một phần do thói lười :3 ).Nhưng ai hỏi sẽ chĩ dẫn nhiệt tình!

---------------------------------------------------

Một buổi sáng dậy sớm ở Cameron Highland.Thưởng thức trà và bánh là điều chưa từng làm...

Lang thang từng ngõ ngách của George Town và bắt gặp những khoảnh khắc tuyệt vời như thế này!

Phố cổ Melaka lung linh trong đêm.Buồn hóa ra lại không buồn (sẽ kể sau ^^)

Vượt đồi núi trập trùng để đến với Berjaya Hill. Hào hứng rồi hụt hẫng...

Một Kuala Lumpur đang trang trí Xmas rực rỡ ánh đèn...

Shopping không ngừng nghĩ từ mall lớn tới mall nhỏ (c)

Và ngày về...

To be continuing....

Last edited:
Đọc bài của anh làm em thấy nhớ Penang ghê gớm :( em chưa đi đâu mà người dân tốt như ở Penang, quên máy ảnh ở quán ăn 20 phút sau quay lại họ trả lại. Quên máy tính bảng ở chỗ bán vé ở Penang Hill, lên đến đỉnh núi rồi còn có người hớt hải chạy đến trả lại, đi lòng vòng quanh G Town tìm mấy cái tranh vẽ trên tường thì có người dẫn đi bộ 5 tiếng để đi chụp ảnh hết mấy cái tranh đấy, anh đấy lại còn mua đồ ăn, nước uống cho nữa. Cả mấy bác lái xe bus cũng tốt, có lúc em không có tiền lẻ, các bác xua tay bảo cứ xuống dưới ngồi đi.
photo.php

anh đi có gặp mấy cái tranh kiểu kiểu này không?

Chào bạn,
Tháng 7 nàt nhóm mình đi sin và có ghé sag kul 1 ngày 1 đêm. Mình theo dõi topic nhưg chưa thấy bạn nói về kul fk? Không biết có bỏ sót khúc nào k? Nếu được bạn review những nơi đã đi ở kul và ks bạn ở tại kul giúp mình né. Mình vẫn chưa birdt qa kul đi đâu và ở đâu. Cám ơn bạn nhiều.

Mình mới đặt vé đi Kuala lumpur nhưng chỉ 1 chiều thôi vì định đi bằng xe bus qua Thái Lan chơi nữa, cho mình hỏi lúc nhập cảnh vào Malay hải quan có bắt trình vé khứ hồi không nhỉ :(, mình con gái lại đi 1 mình nó có làm khó không

Với cả mình đi bụi nên chưa tính là đi đến đâu, nhờ các bạn tư vấn giúp cung đường nhé :D

Cảm ơn rất nhiều :D

Em thấy cách viết của anh hay đấy chứ :D Không dài dòng, rất tập trung :D Ảnh thì đẹp vô cùng T.T Em cũng đang ấp ủ kế hoạch đi Malay vào năm sau nên giờ mò mẫm lên phuot hỏi han kinh nghiệm mọi người trước :D

hay quá ! mình cũng nge bảo malai ko có gì nhung g hạ quyết tâm r ^^

Mình lại thấy Malay có rất nhiều thứ nhiều nơi để đi, hơn hẳn Sing về mặt đa dạng. Lên rừng xuống biển, lại đa sắc tộc, có bề dày lịch sử, bao nhiêu điều để khám phá ấy chứ.

Hôm nay lang thang vào đây mới thấy bài của anh Jin, hình đẹp quá trời.
Kế hoạch tháng 10 này của em không phải là Malay vậy mà giờ phải đi Malay. Chắc có duyên với Malay hehehe.

Malay mà lại bảo không có gì :D Mã lai này cực kì nhiều tụ điểm ăn chơi luôn. Chỉ có cái là đường xá nó không đẹp và dễ đi như SIng thôi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,120
190,418
Latest member
thabetbusiness
Back