What's new

[Chia sẻ] Miến Điện 12 ngày - Tình qua ảnh Vuông

Nhờ sự tư vấn rất nhiệt tình của chị Black. Em cùng gia đình đã lên lịch trình làm 1 chuyến Miến Điện 12 ngày thành công.

Lịch trình như sau:

(Hà Nội - Bangkok) - Yangon - Golden Rock - Bagan - Mandalay - Inlay lake - Yangon - (Bangkok - Hà Nội)

Theo như em đọc thì hầu hết mọi người đều đi lịch trình như em đã đi, ảnh thì cũng có nhiều. Tuy nhiên chuyến này em chụp hầu hết bằng máy phim - ảnh vuông, gọi là có chút ảnh chia sẻ với mọi người...

Em chụp hầu hết là Still life, Street life và vài tấm dạng khác, không tránh khỏi góc nhìn hạn hẹp, mong mọi người góp ý thêm ạ...

Ngày 1. 29/6 Bangkok - Yangon

Do đã đặt vé bay nội địa mấy chặng, em phải đến ngay phòng vé. Tranh thủ lúc mẹ em làm thì ra ngoài bấm 1 tấm. Phố xá của Yangon khá cũ kỹ, nhưng cũng sạch và gọn gàng hơn Việt Nam nhiều.

Lấy vé xong cả nhà đi ăn cơm, nhà hàng Junior Duck ngay cạnh bến tầu, em ra xem bến tầu chơi:

Rất nhiều thuyền-ghe, điểm dễ nhận thấy là thuyền nào cũng đầy đủ áo phao, rất hay!

Nhiều người dân ra bến thuyền nằm nghỉ trưa cho mát??!!

Ăn xong nhà em ra mua xoài, nho, chôm chôm và cái hạt gì vừa cứng vừa đắng lè ra, giá cũng ko rẻ. Mua 1000 Kyats mà được có đôi chục quả chôm chôm.

Phien ban chỉ cho minh them thong tin cach di chuyen tu Yangon-Kinpun de len Golden Rock nha.Ban thue phong o duoi Kinpun ỏ tren Golden Rock vay?tks ban

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,651
190,156
Latest member
phathaioqan1
Back