What's new

[Chia sẻ] Mùa Đông tại Yosemite.

Có vài tấm hình chụp trong mùa đông tại Yosemite.

Thung lũng từ tunnel view. Bị hạn hán nên thác Bridalveil có rất ít nước (gần giữa, bên phải).

Bridalveil Fall từ Tunnel View.

Chân thác đóng đá

Nắng chiều

Cảnh đẹp quá, năm tới mình sẽ qua đây, nhờ bạn Tphat2009 chỉ dẫn thêm nhé. Trời lạnh cắm trại ở đây hơi rét!

Chụp hình tốn rất nhiều thì giờ. Bác lên mạng kiếm những chỗ bác muốn đi để chuẩn bị trước mà chụp. Những chỗ nổi tiếng thì nhiều khi phải chờ cho khách đi bớt mới có chỗ chụp (như tại Tunnel View hay Glacier Point).

Còn giọc theo sống Merced thì phải lội bộ vô những chỗ ít người (nhất là đám con nít hay ném đá xuống nước). Bác đi phiá bắc sông sẽ có đường mòn giọc theo bờ sông.

Rét thì đã có rượu rồi :D

Có nhiều tay chịu rét không nổi nến trốn vô phòng toilet để ngủ (vì nền nhà được làm nóng lên trong muà đông).

Thich ánh nắng vàng và tia nắng trong rừng của bạn quá.
Mà nhiệt độ ban đêm bao nhiêu hả bạn? Ở lều có lạnh khg?

Đẹp quá phong cảnh nhìn có vẻ in tĩnh nhi hii à cho mình hỏi chút là mùa đông ở đóa chắc không sợ nẻ hay da mặt sần sùi như ở bắc nước mình nhi hi

Đẹp quá phong cảnh nhìn có vẻ in tĩnh nhi hii à cho mình hỏi chút là mùa đông ở đóa chắc không sợ nẻ hay da mặt sần sùi như ở bắc nước mình nhi hi
Mùa đông ở xứ lạnh, khí hậu khô còn nẻ hơn nhiều miền bắc VN ấy chứ. Dân tây quen dùng lotion đỡ nẻ.

Thich ánh nắng vàng và tia nắng trong rừng của bạn quá.
Mà nhiệt độ ban đêm bao nhiêu hả bạn? Ở lều có lạnh khg?

Hên xui thôi bác. Gặp đúng lúc, đúng chỗ. Nhiều khi ngồi chờ cả tiếng không thấy mây hé ra cho nắng xuống. Như thác đuôi ngựa tớ đi mấy lần mà chưa được.

Không biết bao nhiêu độ, nhưng mấy chai nước bỏ trong thùng chống gấu đều có đá đóng trên mặt hết. Vì thế mà tớ phải bỏ một chai trong túi ngủ để tối uống.

Lều 1 lớp thì dĩ nhiên là lạnh rồi. Tớ dùng túi ngủ 0 F và thêm áo len, vớ và nón len. Chỉ có miệng và mũi là không chùm lại thôi.

Khó nhất là buổi sáng sớm phải dậy nhóm lửa và nấu ăn. Đang ấm cúng mà phải mò ra chỗ lạnh thì không phê lắm.:(

Bị chứ bác. Da mặt thì ít bị chứ môi thì bị hoài. Chắc tại mặt "dầy". :))

Ăn thua là dùng xà bông có chất dưỡng da, nhất là kem cạo râu. Môi thì phải dùng mấy cây xáp, không có thì dùng vaseline.

Em cũng vừa đi vòng quanh Mỹ về xong. Thời tiết bờ Đông bao giờ cũng same same như vậy. Mùa đông có thêm thác nước, chứ mùa thu bọn em đi thời tiết khô nên cũng hơi tiếc :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,617
190,148
Latest member
thuocphathai
Back