What's new

Nghỉ hè ... dẫn vợ con đi phượt .

Cách đây hơn 1 tháng ... 3h đêm đang nằm coi đá banh thì nhận được tin nhắn của bạn Béo xinh dep ... a có mua vé giá rẻ của Vietnam Airline không . OK , sáng hôm sau nhận được code vé liền ... giá rẻ bất ngờ ... cả nhà 4 chiến sĩ lượt đi lượt về mất có hơn 6 củ ...
Thế là quyết định dẫn vợ con đi vòng cung đông bắc ... nhờ bác Soncoi mướn dùm cái xe ... đi phượt .

4h sáng 2/6 cả nhà lên đường ra sân bay Tân sơn nhất ...

Thật cảm dộng trước sự nhiệt tình chu đáo của vợ chồng bác Sơn ...

Đây là lệnh bà và ái nữ của bác Sơn ...

Bác xâu hết cả hàng của nhà em lên thía này....... hehe
Nhà em ở vùng nông thôn nên đất rất rộng. Nhà thì ông bà em xây từ năm 1976 em chẳng phải làm gì cứ thế là ở, vừa rồi BVH định cấp cho vào diện di tích nhưng em chẳng dại gì mà nhận. kg thì lại như mấy hộ làng bên nhận rồi giờ đem trả kg đc....hehe
Vợ em thì thường ngày cũng khác lắm... dưng nhà có khách nhà em là phải hâm nước mắm đới....kaka
Vườn rộng rào thưa khó đuổi gà
Bác đến chơi đây ta với ta
p/mLoại mà bu nhà em nấu cho các cháu ăn là mỳ Chũ bác tuấn ah. Mỳ sạch hay còn gọi là bánh đa.

p/mLoại mà bu nhà em nấu cho các cháu ăn là mỳ Chũ bác tuấn ah. Mỳ sạch hay còn gọi là bánh đa.

Mỳ Chũ -đặc sản Bắc Giang mà trên này cũng thịnh quá bác nhễ ? Đã đến Sơn Tây không biết bác Tuấn có đưa gia đình đi Đường Lâm hay Thành cổ không nữa ? Bờ rào nhà bác chắc cũng xưa lắm rồi...? Trông cảnh thật yên bình và thơ mộng quá ! Tks.

Mỳ Chũ -đặc sản Bắc Giang mà trên này cũng thịnh quá bác nhễ ? Đã đến Sơn Tây không biết bác Tuấn có đưa gia đình đi Đường Lâm hay Thành cổ không nữa ? Bờ rào nhà bác chắc cũng xưa lắm rồi...? Trông cảnh thật yên bình và thơ mộng quá ! Tks.

Có vẻ bác Dibuisolo cũng là người bắc? Hehehee...trong nhà lúc nào cũng có ít mỳ Chũ với bánh đa Kế xin được bác à. Đến Sơn tây thì hầu như anh em đều nghé tới Đường lâm....

Cám ơn bác ... bác Son coi có đưa cả nhà tôi đi Đường lâm chơi và thành cổ ... rất đẹp bác ah .

DSC_2340 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_2518 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_2573 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_2618 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_2626 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_2797 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_3040 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_1709 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_1731 của tuan_coi, trên Flickr

Last edited:
Hehe bác Son coi làm phó nháy ... cô con gái đeo máy hình là con gái bác Son coi .

Hôm qua nhà em phi từ Mèo vạc về Lạng sơn lái xe cả ngày nên ko có thời gian post hình lên .

Tốc độ đi của bác thì nhanh nhưng pọt bài chậm quá. Mấy nay em ngóng hoài giờ mới tới Đường Lâm.

Chõng tre đâu hết mà lại cho chị em ngồi gốc cây thế bác Son bác Tuấn ơi...

Bác cứ từ từ, sẽ đủ món cho các bác thưởng thức.... Đề nghị bác tuâncoi pot bài nhanh hay chậm nhưng không được thiếu hoạc sót nghe.....
Em muốn pia Xứ Đoài quê em tý...hehe.

Hehe các bác thông cảm ... đi phượt với cồng bà và các cồng con phải lo phục vụ nên ko có thời gian để viết bài ../

Xui xẻo là tối qua chiều qua tới Hạ long ... chương trình là sáng nay đi đảo , Bác Daun đã liên dùm hệ tàu bè xong hết rồi thì sáng nay mờ mắt dậy thì Hạ long đã biến thành Sa pa trên biển ... mưa gió mịt mù chẳng thấy gì hết . Nên nằm khèo ở khách sạn viết bài hầu các bác đây .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,628
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back