What's new

Nghỉ hè ... dẫn vợ con đi phượt .

Cách đây hơn 1 tháng ... 3h đêm đang nằm coi đá banh thì nhận được tin nhắn của bạn Béo xinh dep ... a có mua vé giá rẻ của Vietnam Airline không . OK , sáng hôm sau nhận được code vé liền ... giá rẻ bất ngờ ... cả nhà 4 chiến sĩ lượt đi lượt về mất có hơn 6 củ ...
Thế là quyết định dẫn vợ con đi vòng cung đông bắc ... nhờ bác Soncoi mướn dùm cái xe ... đi phượt .

4h sáng 2/6 cả nhà lên đường ra sân bay Tân sơn nhất ...

Mình có cái Lens AF-S 50mm f/1.8G, nhưng chụp bằng ống đấy bất tiện quá ... hehe toàn phang con 18-300mm a in all cho tiện ...bác xem thừ mình chụp con bé ở cafe phố cổ Đồng văn xem được ko nha ...

DSC_7655 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_7633 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_7620 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_7552 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_7521 của tuan_coi, trên Flickr

Gửi bác Lohanca mấy tấm ảnh nữa tôi chụp cháu ở Sapa ...

DSC_5294 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_5293 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_5279 của tuan_coi, trên Flickr

Tiếp tục hành trình ... Đã trưa nhưng nghe bác Doun dặn nên ghé Tú lệ ăn gà nướng , thịt trâu nướng và xôi Tú lệ ngon lắm nến chạy cố dến Tú lệ ...

DSC_3732 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_3736 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_3741 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_3747 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_3749 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_3754 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_3755 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_3761 của tuan_coi, trên Flickr

Hehe vào nhà vợ tôi và tụi nhỏ đồng thanh chào ông ah ... hehe ông anh họ của tôi vẫn còn nhận ra tôi vì năm 1990 tôi có về làng về làng và ở đây gần 1 tháng . Tôi phải giải thích đây là ông anh trưởng họ ... mặc dù ông anh đã 86 cái xuân xanh . Bố tôi trong họ là người nổi tiếng nên mỗi lần về làng mọi người rất quí mến ...

DSC_3313 của tuan_coi, trên Flickr

Cụ anh trông như Thaí Bạch Kim Tinh còn cụ em ….. hè hè hè… Trông buị bặm quá.

2 tấm này đẹp nầy chú ơi :D

màu ảnh đẹp quá ...

Con bé nhà tôi thật nghịch ngợm .... nó nói bố cho con mượn máy để con sáng tác nghệ thuật .

Hehe đây là tác phẩm của nó ...

DSC_3656 của tuan_coi, trên Flickr

Mình chợt nhớ - khi một nhà báo hỏi :" Tổng kết cuộc đời sáng tạo, ông thấy mình được những gì?. Cây đại thụ trong làng hội họa VN trả lời ngay :" Tôi thấy mình vẽ được mỗi "con trâu" ".
Nhìn tấm ảnh cháu sáng tác mình thấy cháu cũng thật là hóm hỉnh ! Có một chút gì đó giống tính cách của ông và của bố Tuấn nhễ ?
Sau nầy chắc cũng là một nghệ sĩ lớn đây......

P/s : Tuyến đường bác doun tư vấn thật là tuyệt, nhưng mà bác ôm vô-lăng và chạy một mạch đến Sa Pa thì chắc không không thể phiêu được bác nhỉ ? Và đến Sa Pa thì chắc là mệt....

Last edited:
Mình chợt nhớ - khi một nhà báo hỏi :" Tổng kết cuộc đời sáng tạo, ông thấy mình được những gì?. Cây đại thụ trong làng hội họa VN trả lời ngay :" Tôi thấy mình vẽ được mỗi "con trâu" ".
Nhìn tấm ảnh cháu sáng tác mình thấy cháu cũng thật là hóm hỉnh ! Có một chút gì đó giống tính cách của ông và của bố Tuấn nhễ ?
Sau nầy chắc cũng là một nghệ sĩ lớn đây......

P/s : Tuyến đường bác doun tư vấn thật là tuyệt, nhưng mà bác ôm vô-lăng và chạy một mạch đến Sa Pa thì chắc không không thể phiêu được bác nhỉ ? Và đến Sa Pa thì chắc là mệt....

Không ngờ bác Solodibui biết về bố tôi nhiều như vậy ...

Hhehe tôi dược cái xe máy xe hơi chạy đều chì cả ... đợt vừa rồi thời gian ko cho phép nên bữa đi từ Sapa về Cao bằng chạy tới thác bản Giốc đã 5h chiều chơi tới gần hơn 6g chiều mới đi Lạng sơn nên ngày hôm đó phải ôm vô lăng 14 tiếng .
Hehe năm nay cũng gần 6 chục rồi mà nhà em xe máy ngày vẫn quất được 500km đấy bác ợ .

Cám ơn bác dibuisolo nhiều nha .

Last edited:
P/s : Tuyến đường bác doun tư vấn thật là tuyệt, nhưng mà bác ôm vô-lăng và chạy một mạch đến Sa Pa thì chắc không không thể phiêu được bác nhỉ ? Và đến Sa Pa thì chắc là mệt....[/QUOTE]

Hehe được cái lúc nào thèm cafe thuốc lá và chụp choẹt là tôi lại gí cho vợ lái ... hihi đầu tiên chị xã tôi cũng run lắm ... nhưng sau thì đèo Khau phạ vượt luôn ...

Bác nói đúng trước đây cứ google map mà đi cho gần ... nhưng đợt này ra có bác Doun tư vấn cho những cung đường nào đẹp nên rất tuyệt ,

Lúc đầu còn căng thẳng ..

DSC_3941 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_3943 của tuan_coi, trên Flickr

Sau quen rồi cười phe phé ...

DSC_3940 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_4029 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_4030 của tuan_coi, trên Flickr

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153