What's new

Nghỉ hè ... dẫn vợ con đi phượt .

Cách đây hơn 1 tháng ... 3h đêm đang nằm coi đá banh thì nhận được tin nhắn của bạn Béo xinh dep ... a có mua vé giá rẻ của Vietnam Airline không . OK , sáng hôm sau nhận được code vé liền ... giá rẻ bất ngờ ... cả nhà 4 chiến sĩ lượt đi lượt về mất có hơn 6 củ ...
Thế là quyết định dẫn vợ con đi vòng cung đông bắc ... nhờ bác Soncoi mướn dùm cái xe ... đi phượt .

4h sáng 2/6 cả nhà lên đường ra sân bay Tân sơn nhất ...

He he,
Riêng một mình tui thì đã tham gia Photo Tour Theo dấu người tình hồi tháng 5. Rồi tháng 6 (từ 04 đến 13 thÁNG 6, 2013) lại theo "Người tình một đời" ra Đà Nẳng dự Thi Thể Dục Dưỡng sinh toàn quốc, mấy bạn phuot Đà Nảng, mà chủ mưu là polyme đã tiếp đón thật nồng hậu và cảm động, sẳn dịp có ghé Hội An, Huế, Bình Định, Nha trang, Phan thiết...
Doigiaymoi.

Vậy bác kì này đi dược nhiều quá ... chúc mừng bác và "người tình
một đời " của bác !!!

He he,
Nhìn gia đình chú mày đi chơi khoái thiệt. Ảnh chộp rất đẹp, cảnh lại đẹp. Không biết chừng nào tui và bà xã đèo nhau trên con Daehan qua mấy cung đường đẹp kinh hồn này? Tôi đã tới Lào cai, Sapa, nhưng ngồi xe lửa chạy suốt đêm nên chẳng thấy cóc gì. Chắc phải làm một chuyên solo trên 2 bánh quá. Cảm ơn tuan_coi.
Doigiaymoi.
Bác giầy mới khi nào qua Bắc cho nhà em được biết để em xin có dịp tiếp kiến cao nhân nha. Em ngưỡng mộ hai bác nhiều.
@ Bác Tuấn: Bác viết nhanh một chút, mấy bữa này hum nào em cũng xỉn nhưng vẫn phải lấy tăm chống mi mắt để đọc mà thấy bác viết chậm quá.

Bác giầy mới khi nào qua Bắc cho nhà em được biết để em xin có dịp tiếp kiến cao nhân nha. Em ngưỡng mộ hai bác nhiều.
@ Bác Tuấn: Bác viết nhanh một chút, mấy bữa này hum nào em cũng xỉn nhưng vẫn phải lấy tăm chống mi mắt để đọc mà thấy bác viết chậm quá.

Hẻhe tốc độ như vậy mà bác Un nói chậm ... Hehe mấy hôm nay Dalat trời mưa dầm nhà em ngồi đồng ở quán cafe wifi bót bài liên tục mà bác Un nói chậm là thế lào ... Hehhe

Cả buôỉ chiêù vơí tôí nay vào phượt chỉ để đọc bài và xem ảnh của bác cơ mà đẹp và mê quá xem từ đâù đến giờ mà hình như chưa cảm ơn và like ( :) ) động viên bác được. Hóng bài viết và bài đăng từ bác

Cả buôỉ chiêù vơí tôí nay vào phượt chỉ để đọc bài và xem ảnh của bác cơ mà đẹp và mê quá xem từ đâù đến giờ mà hình như chưa cảm ơn và like ( :) ) động viên bác được. Hóng bài viết và bài đăng từ bác

Cám ơn bác nhiều ....

DSC_3971 của tuan_coi, trên Flickr
Bác Tuấn nhớ cái biển chỉ dẫn với địa danh La Pán Tẩn này nha. Nơi đây là chụp ruộng bậc thang đệ nhứt luôn đó. Kế hoạch cuối năm của bác nên canh vào tầm tháng 9. Khi đó tây bắc mùa lúa chín trên ruộng bậc thang. Đàm bảo với súng ống và trình của bác sẽ có đủ cho 1 triển lãm ra trò.
Nhà em thấy trong flickr của bác có mấy cái ảnh quá đẹp. (DSC_5000, 4992, 4988......) thế mà nhà bác không sâu ra cho anh em thưởng lãm.

Last edited:
Cơm nước xong xuôi chúng tôi trở ra đi thăm núi Ba vì ...

Nối vòng tay với chim cò - chỉ là màn mở đầu gặp nhau chào sân, các bác đã làm không khí sôi động rồi. Thật tuyệt!

DSC_9884 của

Bác Sơn luôn đi trước, đón đầu kiểu "phóng sự" thế này thì biết cũng còn gân guốc lắm. Truyền nghề cho Cậu Ba từ từ đi bác!

dạ thưa bác,em có vợ rôi ạ, e có ăn học , có công ăn việc làm, nhà cũng khá giả lắm ạ,ko ăn trộm nhà bác đâu, nếu có ăn trộm mà ngu sao đưa hình lên làm avatar bác? cháu thấy lạ và hay nên vào xem theo dõi thôi, chú soncoi ko thích thì con out vậy, đừng hiểu lầm con, bác tuấn chắc còn nhớ con đó, kỳ topic 'Đầu năm đi phượt' con có theo dõi,hỏi chú vụ khách sạn ở đà lạt đó...anh em chơi chung cùng diễn đàn, cùng đam mê phượt mà nói sao nghe bùn quá...

Bạn Huy ơi! Thấy bạn buồn mấy bác vì hiểu lầm mấy "tay chơi" này, mình thấy ái náy quá. Đi qua rồi, mình quay lại để chia sẻ thêm với bạn.
Ai chứ mấy bác này thâm nhọ đít nồi lắm. Nghe xong phải qua mấy lớp filter thì mới thấy cái "chất" của nó. Mình mạn phép bác Sơn còi (vì bác ấy ít nói, lại càng ít giải thích lòng vòng như mình) diễn nôm ý bác như thế này:
- Thằng ku: kiểu nói "yêu" các các bác bắc kỳ. Thường bạn nghe được "thằng ku" có nghĩa là bạn đã có được cảm tình của người nói khoảng 80% rồi.
- Mặt gian gian: avatar "ăn ảnh" của bạn được diễn giải như thế.
- Nhà bác Tuấn "còi nhiều" và bác Sơn "còi ít" đều có cô con gái lớn xinh xắn thế!
Diễn nôm: Các bác có con gái riệu mà lại có thằng ku dễ thương theo khen suốt thì các bác phải cảnh giác nhé!

Theo mình, dù chưa được gặp gỡ giao lưu, các bác đây cốt cách rất hay. Mình vẫn mong có ngày được gặp các bác Tuấn, Sơn còi, Bác Đảo này đấy.
(Mình là người ngoài nhé, chưa nhậu với các bác ấy lần nào! Hehe)

Không ngờ bác Solodibui biết về bố tôi nhiều như vậy ...

Hhehe tôi dược cái xe máy xe hơi chạy đều chì cả ... đợt vừa rồi thời gian ko cho phép nên bữa đi từ Sapa về Cao bằng chạy tới thác bản Giốc đã 5h chiều chơi tới gần hơn 6g chiều mới đi Lạng sơn nên ngày hôm đó phải ôm vô lăng 14 tiếng .
Hehe năm nay cũng gần 6 chục rồi mà nhà em xe máy ngày vẫn quất được 500km đấy bác ợ .

Cám ơn bác dibuisolo nhiều nha .

Chắc bố chú là họa sĩ Lưu Công Nhân phải không ạ? :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,625
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back