What's new

Người đầu tiên chinh phục ba đỉnh núi cao nhất Việt Nam

Chào các bạn, mình là Đăng Khoa, đang ở SG, đã ghé thăm diễn đàn nhiều lần để tìm hiểu thông tin và học hỏi kinh nghiệm nhưng chưa có dịp post bài nào hết. Mình cũng rất thích món phượt này và đã có dịp lang thang đến nhiều nơi trên đất nước Việt Nam, nhưng đó giờ chỉ đi solo thôi, vì mình muốn tận hưởng chuyến đi thật sự tự do và tập xoay sở trong mọi tình huống khi chỉ có một mình.

Đến giờ mình đã chinh phục được đỉnh Fansipan (3143m) cao nhất VN tháng 11 năm rồi, và đỉnh Chư Yang Sin (2442m) cao thứ 3 VN hồi tháng 7 rồi. Mình đang nuôi khát vọng lên cả đỉnh Ngọc Linh cao thứ 2 VN ở Gia Lai để hy vọng thành người chinh phục được cả 3 đỉnh núi cao nhất VN, hoặc chí ít là người đầu tiên có đầy đủ hình ảnh và bằng chứng thể hiện điều đó. Thật sự thì lần đi Fansipan và Chư Yang Sin vừa rồi hơi...chán, vì đi lẹ quá, cứ theo đường mòn mà đi, và cũng nhiều người đi quá rồi. Ngọc Linh thì vẫn...trinh nguyên. Haha...
Mình post bài này nhằm để hỏi những vấn đề sau:

-Các bạn có biết đã từng có ai làm điều đó chưa? (người đầu tiên lên cả 3 đỉnh núi cao nhất VN)
-Những thông tin về đỉnh Ngọc Linh (có cho phép vào không, đã từng có ai lên đó chưa, lộ trình đi như thế nào,...)
-Các bạn hay nhóm bạn nào sắp tới có ý định chinh phục đỉnh Ngọc Linh.

Hình như nhóm lên Chư Yang Sin ở SG vừa rồi có 1 bạn cũng đã từng lên Fansipan, không biết bạn đó có ý định cùng đi chuyến này không...Hehe...

Sẵn đây mình xin post một số hình ảnh trong 2 chuyến đi Fansipan và Chư Yang Sin lần trước. Mình rất sẵn lòng chia sẻ kinh nghiệm cho bạn nào có ý định đến đó hoặc có cùng sở thích trekking vào rừng và lên núi như mình, hì hì...

Có anh Kiểm lâm (Chư Yang Sin) và anh porter (Fansipan) chụp giúp mình. Hehe, còn nhiều hình nữa mà không có thời gian, rảnh rỗi sẽ up lên chia sẻ với các bạn. Sếp vô rồi, out đây, hehe...

Hiện mình chỉ công nhận 3 đỉnh cao nhất được đo bằng GPS:
1. Fanxipan: 3143m
2. Pu Ta Leng: 3096m
3. Bạch Mộc Lương Tử: 3041m

Còn các đỉnh bạn đã đi đã có nhiều người đi rồi, không thể là người đầu tiên.
Đỉnh thứ 3 phải là Phusilung ở đường biên giới Việt - Trung 3076m chứ???

Có ai ngờ một chàng trai cách đây 7 năm đăng bài với những lời lẽ hơi vô ý bị ném gạch đá tơi bời đã làm một chuyến du hành còn hơn 80 ngày vòng quanh thế giới.
So với chuyến phiêu lưu hiện tại thì việc chinh phục 3 cái núi cao nhất Việt Nam chỉ là chuyện muỗi . Quả đúng là ngưòi nuôi chí lớn thường có khẩu khí .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back