What's new

[Chia sẻ] Nhật Bản: Cũng có một Thăng Long trên xứ mặt trời!

Về lại nhà sau chuyến đi lần thứ tư và là lần thứ nhì đồng hành cùng cháu nội. Chợt nhận ra mình cúi đầu nghiêng người với người đối diện khi nhận được một điều gì, chợt thấy thay vì đưa ngón tay trỏ đường thì hướng nguyên bàn tay với ngón cái gấp lại đưa về hướng ấy.

Ahhhh, chỉ là khách lạ qua đường ghé lại vài ngày, sao mà thấm đậm dường ấy?

Cám ơn Fl0wer, thật ra cô Gấu và bác Chinh giúp cháu nhiều chứ bác có làm được gì đâu! Mừng là cháu có chuyến đi vui vẻ bình an. Nếu có thời giờ cháu viết lại chuyến đi của cháu thì hay quá!

Dạ, Bác cũng giúp nhiều thông tin bổ ích lắm ạ, hiii
Cháu đi cháu k biết chụp, còn viết bài thì cháu lại chịu thua rồi. hiii
Cháu chỉ coi bài và hình ảnh của Bác và mọi người viết thôi ạ.
Cháu đi lần đầu nên cái gì cũng k kịp, vì quá đông quá rộng, cháu chỉ kịp đi và ăn, chứ chưa hưởng thụ dc thư thái. hiiii
Cháu cảm ơn Bác

Vui chân, thẳng sang Shinbashi dori là con đường đẹp nhất Gion!

Nơi đây, tại chiếc cầu nhỏ bắc ngang Shirakawa stream dẫn vào khu Gion này (chiếc cầu có tên chứ hả?) tôi gặp một ông ngồi, dáng trầm ngâm. Như cảm nhận có người đang nhìn nên ông ngước lên, tôi ra dấu xin chụp hình nhưng ông đánh tay chữ X . Xong ông đưa tay đón máy hình để chụp cho hai bà cháu nhưng tôi cũng đánh chữ X và lại trỏ vào ông! Nhìn thấy chữ X ông cười to rồi ngồi xuống trở lại, lại thả tầm mắt nhìn bâng quơ!

Cho rằng đây là sự đồng ý ngầm (đấy, tôi ngồi rồi đấy, không nhìn nữa đấy, bà cháu muốn chụp hình tôi thì chụp!!!) tôi không buông cơ hội!

Trong đoạn này tôi có thắc mắc tên của chiếc cầu. Nay đọc và biết tên nó, không thể edit nên tôi ghi lại đây như một cách nhắc chính tôi luôn thể, tên chiếc cầu nhỏ này là Gion Tatsumi bridge!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back