What's new

NHẬT BẢN MÙA XUÂN 2016 (27/4-8/5/16) :Late Sakura; Nemophila; Tử đằng; Tuylip

NHẬT BẢN MÙA XUÂN 2016 (27/4-8/5/16) :Late Sakura; Nemophila; Tử đằng; Tuylip

Nhật bản thì mình không cần nói nhiều đâu nhỉ. Với mỗi người đều có lí do riêng để yêu nhật bản.
Hiện tại nhóm mình đã có 3 bạn nữ book vé đi Nhật bản cho mùa xuân năm sau, cụ thể: 27/4 - 8/5 kết hợp kỳ nghỉ lễ 30/4 bọn mình book của hãng ANA giá vé 443,4 usd bay thẳng tuy nhiên mất toi 2 ngày di chuyển =>> có 10 ngày khám phá nước nhật.
Vì đến Nhật bản thời gian này hoa anh đào đã mãn khai nên lịch trình ưu tiên ngắm các loài hoa vào mùa xuân của nhật bản, núi Phú sỹ, lịch sử đất nước và Con người nước bạn. Lịch trình sơ bộ:
D1: Hanoi - Haneda - Asakusa (Tokyo)
D2: Tham quan chùa triền tại tokyo (Kaminarimon - Sensoj)- Showa Kinen park (tranh thủ đổi pass và kích hoạt cho ngày sau)
D3: Tokyo - Aomori (Hirosaki castle for cherry blossoms) - Tokyo (nếu trời thương và ko có cơn mưa ngang qua mang e đi xa hiu hiu)
D4: Tokyo - Kyoto (Kinkakuji - Daitoku-ji - Kyoto Imperial Palace - Gion)
D5: Kyoto (Fushimi Inari) - Check out kyoto sang Nara
D6: NARA - OSAKA
D7: OSAKA nguyên ngày chiều tối đi kokura
D8: Kokura (Kawachi đường hầm hoa tử đằng) - Fuji five lakes (Kawaguchiko)
D 09: Fuji five lakes (Chureito pagoda - Kawaguchiko - Fuji Shibazakura festival) - Tokyo (Ueno)
D10: Hitachi seaside park - Tokyo
D11: Tokyo for shopping
D12: Haneda - Hanoi.
Trên đây là lịch trình sơ bộ trong 12 ngày còn rất nhiều cái phải bàn, cân đối. Phương châm đi chơi vui vẻ tiết kiệm chi phí hợp lý ( sự chuẩn bị và nghiên cứu kỹ trước 4 tháng cơ mà :D) thì chi phí cho chuyến đi 12 ngày tại Nhật vào khoảng 30- 35trđ (con số tham khảo những người đi trước mình, ko dám khẳng định nhưng cố gắng để có 1 chi phí hợp lý hơn nữa).
Rất mong cùng mọi người được khám phá nước nhật vào mùa xuân.;)
Cũng nhờ các anh chị đã đi rồi có kinh nghiệm có thể tư vấn và góp ý lịch trình giúp.(c)

Re: NHẬT BẢN MÙA XUÂN 2016 (27/4-8/5/16) :Late Sakura; Nemophila; Tử đằng; Tuylip

Hi,

Mình cũng đã đặt vé đi Nhật dịp 30/4 tới (nam, một mình). Khởi hành ngày 27/4 sang Tokyo và về ngày 3/5 từ Kansai.

Có gì thì cùng xin trao đổi thông tin xin Visa và join cùng nhau ở 1 chặng thích hợp nào đó nhé.

Best regards,

Re: NHẬT BẢN MÙA XUÂN 2016 (27/4-8/5/16) :Late Sakura; Nemophila; Tử đằng; Tuylip

Bạn ơi, đã chốt đoàn chưa vậy? Mình cũng đang muốn tìm nhóm để join đi Nhật tháng 4, đoàn nào còn chỗ nhắn mình với nhé. PM hoặc email [email protected]. Mình ở SG.

Hi a - em cũng định đi Japan cuối T3 đến đầu T4 hoặc giữa T4 - em khởi hành từ TP HCM có gì anh contact vs e qua 01213.777.311 hoac facebook a nhé . email cua em : [email protected]

Moi nguoi fix het down chua, cho minh dang Kia voi, di trong thang 4, co doan nao nhan them ng khong

Chào c! Tớ là Quế Anh, đag sống tại Tokyo. Bên này cũng toàn đi 1 mình nên buồn lắm :(
C cho tớ bám càng những điểm tớ chưa đi nhé!
Ở Tokyo các c có thể qua nhà tớ nghỉ, sẽ tiết kiệm chi phí nếu các c k ngại, wifi free nóng lạnh điều hòa đủ cả :)
C có thể gửi mail hoặc pm fb tớ nhé
[email protected]
Fb: Quế Anh ( Kẹo Siêu Nhân)

Bạn có muốn đi kokura dịp cuối tháng 4 không? Đi cùng mình

Cho hỏi đoàn này đã chôt́ đoàn chưa ah. Nếu chưa thì cho mình join từ đầu SG, bây giở̀ xin visa kịp k nhi.̉

Tối mình mail cho bạn Lịch trình của bọn mình, tham gia đc cùng phần nào thì tham gia nhé.

Bạn có muốn đi kokura dịp cuối tháng 4 không? Đi cùng mình

Bọn mình đi kokura ngày 1/05 và chơi ở kawachi garden ngày 2/05. Khu đó đang bị dư chấn của động đất. đang liệu cơm gắp mắm rồi mới chốt. Host thì vẫn bảo đi đc bình thường vì họ chỉ bị dư chấn nhỏ thôi,.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,622
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back