What's new

Nhật Ký Bangkok

Oops...Bangkok nữa à? Bangkok có gì đâu mà hay, có gì đâu mà kể. Ngộ độc Bangkok rồi.

Nhưng Bangkok của bạn có giống của Ven không?

attachment.php

Thứ năm, ngày 10 tháng 02 năm 2011

Liều lĩnh, không hỏi ý kiến gia đình mà book liền 1 vé 4 ngày đến Bangkok. Trong đầu hầu như không có dự định gì nhiều, chỉ là muốn được đi mà không có lựa chọn nào tốt hơn Bangkok.

Thứ....ngày...tháng 03 năm 2011

2 biến cố của gia đình đến đột ngột. Mọi thứ dường như thay đổi. Và việc mình có đi Bangkok nữa hay không cũng không còn quan trọng.

Thứ....ngày ....tháng 04 năm 2011

Nỗi đau phần nào nguôi ngoai. Công việc và việc học cũng đi vào guồng máy của nó. Cái chân lại bắt đầu cuồng lên và khát khao lại được khơi gợi lại bằng những chuyến du lịch qua màn ảnh Phượt.

Thứ...ngày ...tháng 05 năm 2011

Thú thật với gia đình về cái giá rẻ khứ hồi 72$ với lượt về kèm theo 15kg ký gửi. Papa nổi giận và thế là hai cha con chiến tranh lạnh gần 1 tuần lễ. Nhưng rồi mami cũng làm đại sứ giảng hòa, hai cha con mỗi bên nhường một bước. Tất nhiên không có vụ trốn nhà không báo trước lần 2.

Thứ...ngày...tháng 06 năm 2011

Hai người bạn với những ước mơ đồng điệu cùng với những cuộc nói chuyện thâu đêm đã phần nào làm cho mình thèm được đi. Món quà tinh thần đến trong chiều mưa nặng hạt. Và mình đã hứa rồi sẽ đi và sẽ giúp bạn cầu an.

Thế là Bangkok trở lại trong kế hoạch. Những buổi ngán làm, ngồi tại công ty cứ search và ghi chép khí thế. Tài liệu về Bangkok vì thế mỗi lúc một nhiều nếu không phải nói là quá tải.

4 ngày chỉ để lẩn quẩn ở Bangkok thôi. Ngẫm lại bản thân chưa đủ can đảm để đi xa hơn ...1 mình

Ghét mỗi BKK chuyện kẹt xe còn lại cái gì mình cũng thích hết.
Cảm giác nhìn BKK buổi tối từ trên cao tại State Towner thật là tuyệt, chả bao giờ quên. Sẽ quay lại vào 1 ngày sớm mai

Re: P3: Thiên đường tìm đâu

Phía đằng xa là cao lớn và quy mô, còn trước mắt là lè tè và cũ rách. Phải chăng, thiên đường ở một nơi xa lắm và cũng không phải dành cho tất cả mọi người. Chữ "số phận" - nói một cách duy tâm thì luôn luôn hiện hữu.​

[/CENTER]
Trên cung Trăng vẫn còn có Chụ Cuội mà bạn! Xã hội nào chẳng có kẻ giàu , người nghèo!

Cách viết của Paven dễ thương thật, cảm ơn bạn 1 số thông tin và hình ảnh để góp phần chuẩn bị cho chuyến đi của bọn mình heheee

Quầy bán hàng là cô bé người Thái dễ thương. Chỉ cười khi mình trả giá sát ván và cũng chẳng ngần ngại để mình lục tung cả quầy hàng. Bất chợt mình nổi hứng hỏi cái tên mình trong tiếng Thái đọc và viết làm sao. Cô bé viết vào tấm post card mình mới mua và đọc tên cho mình nghe thử. Lạy chúa, sao cái tên mình theo tiếng Thái đọc giống...chửi thề quá vậy ta. Thôi, không dám khoe ở đây, không khéo mình bị ném đá vì làm mất đi tính trong sáng của tiếng Việt...
Tớ biết tên của bạn tiếng Thái đọc như thế nào rồi...:)) : đọc là.."Tu" phài ko??!:LL

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back